

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS- TAMISEMI**



**SHULE YA SEKONDARI KISUTU
S.L.P 20330
DAR ESSALAAM
TAREHE -----**

Kumb na.KGSS/6A/VOL.V/2017

Namba ya simu

Mkuu wa shule 0754327809

Makamu mkuu wa shule 0655647792

Mwalimu wa afya 071449043

**MZAZI /MLEZI WA MWANAFUNZI-----
S.L.P.....**

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISUTU HALMASHAURI YA MANISPAA
YA ILALA MKOA WA DAR ES SALAAM MWAKA 2018/2019.**

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka Tahasusi ya ,.....shule ya sekondari Kisutu.Muhula wa masomo unaanza tarehe Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe Mwisho wa kuripoti ni tarehe

Tafadhali fika na mwanao tarehe pamoja na vitu vifuatavyo:-

- 1. Fomu ya mapokezi iliyojazwa,mkataba wa kutoshiriki katika mgomo,fujo na makosa ya jinai.**
- 2. Fomu ya uchunguzi wa afya.**
- 3. Form ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanun, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.**
- 4. Picha nne(2) za wazazi /walezi.**
- 5. Bank pay in slip yenye jina la mwanafunzi.**

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

**LYIMO S. J
MKUU WA SHULE**

B: VAZI RASMI LA SHULE NI:-

- (i) Sketi ya rangi nyekundu damu ya mzee (MAROON) iwe ndefu kupita magoti ikiwa na rinda box mbele na nyuma ,marinda matatu upande wa kushoto na kulia mbele na nyuma, zipu upande wa kushoto na mfuko upande wa kulia . Angalia mchoro umeambatanishwa:-
- (ii) Shati jeupe lenye nembo ya shule, lenye mikono mifupi ,(kwa wale wanaovaa hijabu lazima avae sketi ndefu pamoja na nusu kanzu).
- (iii) Viatu vyeupe vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi /raba nyeupe jozi mbili.
- (iv) soksi nyeupe jozi mbili.
- (v) Sare ya michezo kwa shule hii T.shit na bukta rangi ya blue

NB. Haturuhusu viatu au raba zilizochanganyika na rangi yo yote.
ADA NA MICHANGO YA SHULE:- Lipia ada na michango mingine katika Account ya shule.NMB MOROGORO ROAD . Namba ya account ni 20310100078, jina la account ni (Kisutu secondary school fund) Unaweza kulipia tawi lolote la NMB BANK.Original bank pay in slip iletwe kwa mhasibu wa shule. Tafadhali andika jina la mwanafunzi na combination anayosoma kwenye bank pay in slip.

C. ADA NA MICHANGO INAYOTAKIWA KULIPWA NA MZAZI NI:-

S/N	AINA YA MALIPO	KIASI TSHs
1	Ada ya shule ya mwaka 2017/2018	20,000/=
2	Taaluma	20,000/=
3	Ulinzi na vibarua	30,000/=
4	Ukarabati wa samani	15,000/=
5	Mitihani ya ya kujipima (mock)	20,000/=
6	Kitambulisho na picha	6,000/=
7	Nembo ya shule(2)	4,000/=
8	Tahadhari	5,000/=
9	Huduma ya kwanza	5,000/=
	JUMLA	125,000/=

Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni :-

- (i) Ream ya karatasi 1(kwa mwaka)
- (ii)Mfagio wa ndani (soft broom) /squizer

VIFAA KWA MATUMIZI BINAFSI:-

- (i) Dissecting kit kwa wanafunzi wa CBG.(Biology)
- (ii) scientific calculator.
- (iii) Madaftari kulingana na masomo.

TAARIFA YA SHULE:-

Shule ya sekondari ya wasichana ya Kisutu. Iko kwenye kata ya Kisutu. Ili kufika hapa unapanda gari la posta unashuka kituo cha akiba kilichopo mtaa wa bibi titi. Vuka barabara hiyo na ingia mtaa wa Zanaki. Barabara ya kwanza kushoto kwako ni ya Kisutu tembea mita chache na kushoto utaona lango kubwa lenye kibao cha shule. Iwapo utashuka posta mpya vuka barabara hiyo na kukatisha kituo cha mafuta songa mbele utaingia barabara ya upanga ukikatisha mbele inaingia mtaa wa Kisutu tembea mpaka kwenye lango la shule. Shule hii ni ya kutwa masomo yanaanza saa 1.15 asubuhi hadi saa 8.20 mchana. Shughuli za masomo zinahusisha michezo na ziara za masomo.

DIRA YA SHULE

Kuwa na elimu inayoweza kufikiri kwa makini na kutatua matatizo yaliyopo wakati wote.

MALENGO YA SHULE :-Kutoa elimu bora kutumika kujiendeleza na kuendeleza jamii, kwa kutumia teknolojia ya kisasa, mila bora zilizopo nchini, ndani ya ulimwengu wenye ushindani na kutoa mikakati itakayoweza wanafunzi kuwa na afya ya mwili na akili ya kufanya maamuzi sahihi.

KAULI MBIU YA SHULE NI:- Elimu kwa maendeleo.

A. MAHUDHURIO:-

1. Mwanafunzi lazima afike shuleni saa 1.15 asubuhi tayari kwa ukaguzi.
2. Mwanafunzi hataruhusiwa kutoka katika eneo la shule ila kwa rufusa ya mwalimu wa zamu/mwalimu wa afya/matron. Inapokuwa lazima sana kutokana na waliotajwa hapo juu hawapo mkuu wa shule msaidizi atatoa rufusa.
3. Mzazi /mlezi atapaswa kutoa maelezo endapo mwanafunzi hataonekana shuleni.
4. Ugonjwa lazima uthibitishwe na vyeti vya daktari.
5. Niwajibu wa kila mwanafunzi kuhudhuria vipindi vyote katika ratiba ya masomo yake.

6. Ni wajibu wa mzazi /mlezi kufuatilia mahudhuria ya maendeleo ya mwanafunzi shuleni. Pia kukagua daftari dogo la taarifa ya mazoezi na kuonana na walimu wa masomo kwa ushauri.
7. Somo la dini:- Hufundishwa mara moja kwa wiki siku ya ijumaa ni wajibu wa kila mwanafunzi kuhudhuria vipindi vya dini kinyume chake atahesabiwa kuwa ni mtoro. Madhehebu mbalimbali hupata nafasi ya kufundisha siku hiyo ,ni lazima mwanafunzi ahudhurie Dini/ dhehebu lililoandikwa na mzazi/mlezi wake.

B. MALI ZA SHULE

Mwanafunzi atakabidhwa vitabu vya kusoma ,dawati pamoja na kiti.pia anaweza kukabidhiwa mali za shule kwa nyakati mbalimbali. Vifaa hivyo ni wajibu wake kuvitunza na lazima virudishwe palepanapotakiwa kufanya hivyo. Mwanafunzi atakayeshindwa kurudisha kifaa chochote itambidi mzazi /mlezi alipe kifaa husika.

Ni wajibu wa kila mwanafunzi kudumisha nidhamu ya hali ya juu. Makosa kama:-

1. Wizi.
2. Kutohudhuria masomo bila taarifa /utoro.
3. Kugoma na kuhamasisha mgomo.
4. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
5. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi ,kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
6. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika .Wanafunzi wanaosuka wanatakiwa kusuka mistari mitano au saba kuanzia mbele kuelekea nyuma na wasiosuka wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
7. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
8. Uasherati, uhusiano wa jinsi moja au kuolewa.
9. Uvutaji wa sigara.
10. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
11. Kushiriki matendo ya uhalifu,siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria ya nchi.
12. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.

13. Kumiliki ,au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
14. Kudharau bendera ya Taifa.
15. Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kunywa sumu n.k.
16. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.
17. Kukataa adhabu kwa makusudi.

**Yote haya yanaweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule.
Mwanafunzi ataonywa katika ngazi zifuatazo:-**

1. Mwalimu wa darasa.
2. Mwalimu wa nidhamu.
3. Mwalimu wa malezi.
4. Mkuu wa shule.
5. Kikao cha wajumbe wa Bodi ya shule.

D. TAARIFA ZA MAENDELEO YA MWANAFUNZI:-

Taarifa ya maendeleo ya wanafunzi hutolewa mara mbili kwa mwaka. Mzazi/mlezi ahakikishe anatoa anwani sahihi na kutoa taarifa kwa badiliko lolote la anwani/kufika shuleni kujua maendeleo ya mtoto wake. Palipo na tatizo ,wasiliana na mwalimu wa darasa .Mabadiliko ya makazi au ulezi wa mtoto yatolewe taarifa mapema shuleni kwa makamu mkuu wa shule.

FOMU ZIJAZWE NA KUREJESHA

NI MUHIMU KUKAMILISHA FOMU HII YA MAPOKEZI

Picha ya
mwanafunzi

(A) IJAZWE NA MWANAFUNZI

1. Jina la mwanafunzi.....2. Taifa.....

3. Raia..... 4. Dini.....

5. Tarehe ya kuzaliwa.....6. Shule ya sekondari uliyotoka.....

7. Tarehe ya kutoka shule hiyo.....

SAHIHI YA MWANAFUNZI.....

Picha ya
mzazi/mlezi

(B) IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

1. Jina la mzazi/mlezi.....

2. Anuani kamili.....

3. SEHEMU UNAPOISHI:-Mtaa..... Jina la mwenyekiti wa serikali ya
mtaa.....Kata.....Wilaya.....Namba
ya nyumba..... 4. Namba ya simu ofisini..... au nyumbani
.....au jirani.....

MAELEZO YA KIKAZI:- JINA LA MWAJIRI NA IDARA.....Anuani
.....Namba ya simu.....Mahali ilipo

Ofisi.....Kazi ya mzazi/mlezi (k.m karani
n.k).....Sahihi ya mzazi
mlezi/mlezi.....Mimi.....Ambaye ni mzazi/mlezi
Namruhusu binti yangu.....wa kidato cha.....Kuhudhuria
somo la Dini yaSiku ya Ijumaa hapo shuleni. Sahihi ya mzazi
/mlezi.....

MAJUKUMU YA MZAZI/MLEZI

Majukumu ya Mzazi?mlezi ni kuhakikisha huduma zifuatazo zinapatikana kwa mwanafunzi;

- a) Sare za shule na michezo.
- b) Vifaa vya kujifunzia vikiwemo kalamu, daftari, na vitabu.
- c) Nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani.
- d) Kumlipia ada na michango mingine ya shule
- e) Matibabu
- f) Chakula cha mwanafunzi (kumpa fedha ya kununulia).
- g) Kuhakikisha mwanafunzi anahudhuria shule siku zote za masomo, anasoma kwa bidii na anafaulu.

AHADI YA MZAZI

Mimi..... Mzazi/Mlezi wa ambaye amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule ya Sekondari ya wasichana Kisutu mwaka 2017/2018.Ninaahidi kulipa ada na michango ya shule kwa wakati, Pia

Nakiri kukubaliana na sheria kanuni na maelezo yaliyotolewa na shule ya sekondari ya wasichana Kisutu nimeyasoma na kuyaelewaa kikamilifu. Ninaahidi kuyasimamia ili mtoto wangu ayatekeleze kwa ukamilifu.

Jina..... Sahihi

Tarehe

Namba ya Simu

AHADI YA MWANAFUNZI

**Mimi..... mwanafunzi wa shule ya.....
ambaye nimechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule ya Sekondari ya wasichana
Kisutu mwaka 2017/2018.**

**Nakiri kukubaliana na sheria kanuni na maelezo yaliyotolewa na shule ya sekondari ya
wasichana Kisutu nimeyasoma na kuyaelewaa kikamilifu na ninaahidi kusoma kwa bidii na
kufaulu masomo yote.**

Jina..... Sahihi

Tarehe

Namba ya Simu ya mzazi/mlezi

**KISUTU SHULE YA SEKONDARI
S.L.P 20330.**

DAR ES SALAAM

SIMU 0754327809

**FORM YA UCHUNGUZI WA AFYA IJAZWE NA MGANGA MKUU WA HOSPITALI YOYOTE YA
SERIKALI**

JINA LA MWANAFUNZI-----

KIDATO CHA -----

UMRI-----

Hii ni kuthibitisha kwamba nimempima mwanafunzi aliyetajwa hapo juu na kwa maoni yangu Anafaa/Hafai kuendelea na masomo yake anahitaji matibabu kabla ya kumruhusu kuendelea na masomo.

JINA LA DAKTARI----- SAHIHI -----TAREHE-----

(MUHURI WA HOSPITALI UPIGWE)

Kama mwanafunzi ana matatizo ya afya tafadhali Daktari aeleze matokeo ya kupimwa kwa siri/au wazi kwa anwani iliyopo hapo chini

MKUU WA SHULE.

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA KISUTU.

S.L.P.20330.

MAELEZO YA AFYA -----
