

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MERU**

Shule ya Sekondari Kisimiri,

S.L.P 14480,

ARUSHA

Kumb. Na. KSS/CG/VOL.111/17

10/06/2017

Ndg MZAZI/ MLEZI WA MWANAFUNZI.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISIMIRI ILIYOKO KATIKA
HALMASHAURI YA MERU MKOA WA ARUSHA MWAKA 2017**

Ninayo furaha kukujulisha kuwa mwanao **amechaguliwa kujiunga na** Kidato cha Tano mwaka **2017** tahasusi ya Shule ya Sekondari Kisimiri iliyopo umbali wa kilometa **65** kutoka mjini Arusha. Usafiri wa basi kutoka mjini Arusha unapatikana katika kituo kikuu cha mabasi Arusha mjini magari ya kuelekea Ngarenanyuki na yanayofika Kisimiri, kupitia hifadhi ya Taifa ya Arusha nauli ni shilingi elfu nne **(4,000)** tu.

Muhula wa masomo unaanza tarehe **17/07/2017**. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe **16/07/2017** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **31/07/2017**. Masomo yataanza rasmi tarehe ya kufungua shule

A.MAAGIZO YA FEDHA

Kwa kuwa mwanao atahitaji huduma kadha wa kadha wakati akiwa shuleni, tafadhali tuma fedha kwa **njia ya benki jumla ya shilingi Tsh 188,000/= kwenye akaunti Namba 40810019456 Benki ya NMB** tawi lolote. Jina la akaunti hiyo ni **Kisimiri Secondary School Revenue Account. FEDHA TASLIMU HAZITAPOKELEWA SHULENI**. Mwanafunzi aje na **Nakala halisi ya hati ya malipo (Original Bank Pay in Slip)**. Mchanganuo wa malipo ni kama unavyoonekana hapa chini:

MAELEZO	KIASI	MUDA
Ada	Tsh 70,000/= Tsh 35,000/= kila mhula	Kwa mwaka
Ulinzi, ukarani na upishi	Tsh 30,000/=	Kwa mwaka
Ukarabati	Tsh 15,000/=	Kwa mwaka
Taaluma	Tsh 20,000/=	Kwa mwaka
Picha, Kitambulisho na Nembo	Tsh 13,000/=	Mara moja
Matibabu na huduma ya kwanza	Tsh 10,000/=	Kwa mwaka
Tahadhari (haitarejeshwa)	Tsh 5,000/=	Kwa mwaka
Mahafali	Tsh 5,000/=	Kwa mwaka
Mitihani ya Upimaji (Mock)	Tsh 20,000/=	Mara moja

N.B Fedha za sare sio sehemu ya jumla ya gharama **Tsh 188, 000/=** kwa mwaka. Hivyo mzazi unaombwa uje na shilingi elfu **75,000/=** mkononi kwa ajili ya sare jozi mbili, shamba dress jozi mbili, sweta moja na tai. Fedha hizo zitapokelewa na ofisi ya Makamu Mkuu wa Shule.

B. MAAGIZO YA MAHITAJI MENGINE

B.1 SARE YA SHULE

A) WAVULANA

- i. Atapata suruali mbili Shuleni ili kurahisisha ufanano wa rangi na mashono
- ii. Aje na mashati mawili meupe ya mikono mirefu mapya. Mashati hayo yatapigwa nembo ya shule hapa shuleni
- iii. Sweta “V – Shape” Shingoni zitapatikana Shuleni
- iv. Atapata jozi mbili za nguo za kazi (Shamba dress) shuleni
- v. Aje na mikanda miwili mweusi wa ngozi wa kufungia suruali
- vi. Aje na viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba vya ngozi vyenye visigino vifupi
- vii. Aje na soksi nyeusi jozi mbili au zaidi
- viii. Aje na sare aliyokuwa akiitumia wakati akiwa “**O level**” wakati akisubiri sare ya Shule.

B. WASICHANA

- i. Atapata Sketi mbili Shuleni ili kurahisisha ufanano wa rangi na mashono
- ii. Aje na mashati mawili meupe ya mikono mirefu mapya. Mashati hayo yatapigwa nembo ya shule hapa shuleni
- iii. Sweta “V – Shape” Shingoni zitapatikana Shuleni
- iv. Atapata jozi mbili za nguo za kazi (Shamba dress) shuleni
- v. Aje na viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba vya ngozi vyenye visigino vifupi
- vi. Aje na soksi nyeupe jozi mbili au zaidi
- vii. Wanafunzi wa kislamu waje na jozi mbili nyeupe za kijuba (hijab)
- viii. Aje na sare aliyokuwa akiitumia wakati akiwa “**O level**” wakati akisubiri sare ya Shule.

B.2 VIFAA VYA DARASANI

- a).Aje na nakalala ya **Cheti cha Kuzaliwa** na **Result Slip** ya kidato cha nne
- b). Madaftari makubwa (counter books yasiyopungua **saba**)
- c). Alete Rimu moja za karatasi aina ya Rotatrim
- d). Kalamu za wino za kuandikia na penseli za kuchorea za kutosha.
- e). Mkoba imara wa kuhifadhia madaftari na vitabu

B.3 VIFAA VYA USAFI

- a). Jembe moja lililonolewa na mpini wake au Rato na mpini wake
- b). Fyekeo lililonolewa/Reki ya mpini wa chuma (Kimojawapo).
- c). Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko, na mopa moja kwa wote
- d). Ufagio wa ukili kwa wasichana na ufagio wa chelewa kwa wavulana

C. MAHITAJI YA HOSTEL

- i. Shuka za kulalia mbili light blue kwa wasichana na pink kwa wavulana
- ii. Blanketi la kawaida (student size 1), Mto, foronya mbili na taulo
- iii. Godoro imara la futi mbili na nusu kwa sita.
- iv. Tochi moja kwa ajili ya dharura mwanga unapokosekana.
- v. Aje na Truck suit za rangi ya kijivu 1 au zaidi, Bukta 2 za rangi ya mayai na T- shirt zake pamoja na raba za michezo na soksi ndefu za rangi ya kijani au nyekundu.
- vi. Aje na Sahani, Bakuli, Kijiko na Kikombe (Kimoja kimoja)

D. SHERIA ZA SULE

Pamoja na barua hii nimeambatanisha makosa yanayoweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule moja kwa moja (**Tazama kiambatisho A :**)

E. MAAGIZO KWA WAZAZI

Sheria mama za shule zimebainishwa katika **kiambatisho A:** Pamoja na fomu ya mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na sharia, kanuni za shule zilizotajwa hapo juu na zitakazotolewa na Uongozi wa Shule.

Wazazi na mwanafunzi/wanafunzi ni muhimu kusoma kwa uangalifu na kutia saini zenu sehemu ya makubalianano katika **kiambatisho A**: pamoja na **kiambatisho B**: halafu mzirudishe kwa Mkuu wa Shule. Ni dhahiri kuwa wanafunzi watakuwa wanapoteza wakati wao bure kama wasipotaka kufanya kazi zote kwa bidii na kutii Sheria za Shule.

F. FOMU YA UCHUNGUZI WA KIAFYA

Hakikisha mwanao amepimwa na daktari na kujaza ripoti kwenye “Medical Examination Form” **kiambatisho C**: na irudishwe kwa Mkuu wa Shule siku ya kuripoti shuleni.

G. TAARIFA ZA MAENDELEO YA MWANAFUNZI

Kila mara mzazi anapelekewa kimaandishi taarifa ya maendeleo ya mwanae katika masomo, kazi na tabia kupitia tovuti yetu www.kisimirisecondary.com Ni muhimu mzazi/mlezi usome taarifa hiyo na kuwasiliana na shule kama kuna agizo lolote. Tafadhali wazazi someni taarifa hizo na **KUZINGATIA YALIYOANDIKWA KISHA UWASILIANE NASI KWA NAMBA ZA SIMU ZILIZOPO KWENYE TOVUTI YETU.**

HITIMISHO

Wazazi tunaomba sana tuwe na malezi ya pamoja ili watoto wetu waendeleo na wapate kile walichokifuata hapa Shuleni KISIMIRI, yaani ELIMU. Msisitizo wa Bodi ya Shule ni kwamba kila mwanafunzi anatakiwa kusoma kwa bidii na kufaulu kwa kiwango cha alama **60%** au zaidi katika kila somo. Sheri zote za shule zinalenga katika kumfanya mtoto apate mazingira bora ya kujisomea na hatimaye aweze kufaulu vizuri masomo yake. **TUNATEGEMEA SANA USHIRIKIANO WENU**

KARIBUNI SANA

.....
TARIMO, VALENTINE M.
KAIMU MKUU WA SHULE