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MZAZIIMLEZI WA MWANAFUNZI

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIBITI WILAYA YA KIBITI MKOA WA PWANI
2018/2019

Nafurahi kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha TANO katika shule hii mwaka 2018 tahasusi ya
<. Tunampongeza kwa mafanikio hayo.

Shule itafunguliwa tarehe ..........ccccueees Mwanao atatakiwa kuwepo shuleni siku hiyo. Kutofika shule kwa wakati
uliopangwa kunaweza kumpotezea nafasi yake ya masomo.

Shule ya Sekondari Kibiti ipo katika Mkoa wa Pwani umbali wa kilomita 134, Kutoka Dar-es-Salaam. Kwa wanafunzi
wanaotoka Mikoa ya Kusini (Lindi na Miwara) washuke kwenye lango |a shule kilometa nne baada ya kupita mji mdogo
wa Kibiti unapoelekea Dar —es-Salaam. Kwa wanafunzi wanaotoka mikoa mingine wafike MBAGALA RANGI TATU -
DSM, ndipo watapata magari ya moja kwa moja kuelekea Kibiti au Ikwiriri, na washuke kituo kinachojulikana kwa jina la
KINYANYA. Ndipo shule ilipo.

Mwanao atapokelewa shuleni endapo atasoma vyema maelelekezo na kukubaliana nayo na kutimiza mambo yaliyomo
kwenye viambata vifuatavyo A - F

Maelezo Maalumu Ya Kujiunga Na Shule
Ada na michango mbalimbali ya shule.
Sheria,Kanuni na taratibu za shule

Fomu ya kupimwa kutoka kwa Mganga
Ahadi/Kiapo cha mwanafunzi.

Vitabu Na Vifaa Vya usafi.

Mmoo

Tarehe ya mwisho ya kuripoti shuleni ni tarehe

Ni matumaini yetu kwamba mwanao atasoma na kuzingatia maelekezo yote na mzazi/mlezi utamtimizia mahitaji yote
kabla ya kuripoti shuleni ili kuepuka usumbufu usio wa lazima.



; A.MAELEZO MAALUMU YA KUJIUNGA NA SHULE
ARE

l. ITAKAYOPATIKANA SHULE

a. Suruali mbili Dark bluu. Kila moja TSH 18,000/=

b. Suruali mbili nyeusi. Kila moja Tsh. 18,000/=

c. Shati nyeupe mbili mikono mifupi. Kila moja Tshs. 12000/=

d. T.Shirt 2 (Fulana mbili Zenye nembo ya shule) kila moja Tsh . 12,000/=

Il UTAKAZONUNUA NYUMBANI:
a. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba vya kufunika visiwe na visigino virefu

b. Mkanda mmoja mweusi upana 1% inchi

Soksi jozi 2 au zaidi nyeusi,

Viatu vya michezo .

Kandambili kwa ajili ya kuongea tu.

Jezi za michezo (Tshirt na bukta) zisizo na maandishi kwa mpangilio wa rangi kama ifuatavyo, Rangi
nyekundu (CBA,na PCB) Rangi ya bluu ( PCM na PGM) Rangi ya Zambarau (EGM na HGE) na Rangi ya
Njano (HGK,HGL na HKL)

g. Sweta la "Dark Bluu".
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MAHITAJI YA BWENI
i. Godoro la nchi 2-;— Kwa 6 (Linapatikana shuleni kwa TSH 40,000/= Fedha hii isilipwe kwenye akaunti ya shule)

ii. Shuka 3 rangi ya sky blue

iii. Mto na foronya 2 za sky blue

iv. Taulo

v Nguo za ndani (chupi 12, Bukta ya ndani na fulana 5 na mashine ya kunyolea ndevu)

vi. Ndoo moja lita 20

vii. Sanduku imara la bati moja lenye makufuli mawili

viii. Vyombo vya chakula ,Sahani, Bakuli,Kikombe, Kijiko, Chupa ya chai anaweza kuja na "HOT POT”
ix.Chandarua futi 3x6. (Unaweza kuipata jirani shuleni kwa TSH 10,000/=)

MAHITAJI YA TAALUMA

Shilingi elfu tatu (3,000/=) ya picha za passpoti size sita atakazopiga hapa shuleni akiwa kava sare za shule.Aje
na passpoti size za wazazi/walezi na ndugu wa karibu wanne zitakazowekwa kwenye faili lake.

Rimu 2 kwa mwaka A4 ainaya ROTA RIM , WATER MARK,DOUBLE A, NOPATOP au MONDI pekee (ambazo
unaweza kuzinunua duka la jirani na shule kwa Tsh 10,000/=

Result slip ya kidato cha nne (CSEE) Halisi na Nakala

Cheti cha kuzaliwa halisi na Nakala

Cheti cha kumaliza kidato cha nne (Leaving Certificate). Halisi na nakala

MAHITAJI YA DARASANI

i. Madaftari 05 (Counter Book)

ii. Kalamu/Penseli za kutosha

iii. Mkebe wa hisabati (Mathematical Set)

iv. Kwa mwanafunzi wa CBA na PCB alete dissection kit kwa ajili ya kujifunzia
v. Scientific calculator kwa wanafunzi wa CBA, PCB, PGM, HGE, PCM NA EGM.




vi.Faili kwa ajili ya kuhifazia mitihani na kumbukumbu zingine "Folder file”

B.ADA NA MICHANGO MBALIMBALI:
Mchango wa Tsh 10,000/= kwa wanafunzi wanaosoma SAYANSI (CBA, PCB, PCM NA PGM) kwa ajili ya mazoezi
kwa vitendo.llipwe kwenye akaunti ya michango.Aje na koti la Maabara “Lab Coat” Jeupe. (Anaweza kulipata jirani na
shuleni kwa shilingi 25,000/=)

JEDWALI LA AINISHO LA ADA NA MICHANGO KWA KIDATO CHA TANO

SN MCHANGO MUHULA WA | MUHULA WA I JUMLA
1 ADA 35,000/= 35,000/= 70,000/=
2 WALINZI NA WAPISHI 15,000/= 15,000/= 30,000/=
3 TAALUMA 10,000/= 10,000 20,000=
4 TAHADHARI 5,000/= - 5,000/=
5 HUDUMA YA KWANZA 5,000/= 5000/= 10,000/=
6 STEMPU 1,000/= 1,000/= 2,000/=
7 KITAMBULISHO 5,000/= - 5,000/=
8 UKARABATI WA SAMANI 15,000/= _ - 15,000/=
9 MAHAFALI 7,000/= - 7,000/=
10 MITIHANI YA KUJIPIMA 10,000/= 10,000 20,000/=
11 SURUALI DARK BLUU 2 36,000/= - 36,000=
12 SURUALINYEUSI 2 36,000/= - 36,000/= |
13 SHATI ZA SHULE 2 24,000/= - 24,000/=
14 | FULANA 2 24,000/= - 24,000/=
| JUMLA 230,000/= 76,000/= 306,000/=

NB: Kwa muhula wa kwanza
. Ada 35,000/=ilipwe kwenye Account Namba 21301100034 NMB
ii. Michango ilipwe kwenye Account Namba 21301100002 NMB
(a) Kwa wanafunzi wa masomo ya sayansi (CBA,PCB,PGM NA PCM) ni Tsh 245,000/=
(b) Kwa wanafunzi wa Arts (EGM,HGE ,HGK,HGL na HKL ) ni Tsh230,000/=
(c) Majina ya Akaunti ni Mkuu wa Shule Kibiti sekondari. Utapata huduma katika tawi
lolote la Benki ya NMB Tanzania, kuwa makini katika kuweka fedha katika akaunti za
shule fedha ya ada iwekwe kwenye akaunti ya ada tu na michango mingine yote
iwekwe kwenye akaunti ya michango na si vinginevyo.Hatutahusika na uzembe
wowote wa kuchanganya malipo katika akaunti za shule.Jina la mwekaji liwe la
mwanafunzi na si mzazi/mlezi. Mwanafunzi aje na PAY IN SLIP ya benki wakati wa
kuripoti shuleni.




C: SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE
Sheria na kanuni hizi zinazingatia misingi ya HESHIMA, ADABU, UAMINIFU, UTII, USAFI na TABIA NJEMA kwa ujumla

Wanafunzi wanatazamiwa kuwa mfano mzuri Kwa heshima na tabia kauli na vitendo hivyo:

Mwanafunzi atasimama anapomsalimu mwalimu, mtumishi wa shule au mtu yeyote aliyemzidi umri

2, Hairuhusiwi Kwa mwanafunzi kutumia lugha chafu na ya kihuni popote na wakati wowote hata kwa wanafunzi
wenzake.

& Hairuhusiwi Kwa mwanafunzi

(a) Kuvuta sigara na kutumia madawa ya kulevya.
(b) Kufuga kucha na nywele
(c) Kufuga ndevu
(d) Kunyoa kipara
(e) Kumpiga mwenzake
(f) Kutukana
(g) Kutia dawa nywele (curly) na kujichubua ngozi ya mwili kwa madawa
(h) Kuvaa vitu kama mapambo mfano Heleni, Mikufu bangili au vitu vya kiimani kama vile Rozali,
Kofia, Kanzu, Vilemba, Suruali fupi Kwa kuwa Shule hii ni ya Serikali.
(i) Kuvaa viatu vya soli nene na ndefu
(j) Kuvaa kaptura na kandambili kwenye Bwalo la chakula na Ofisi zote za shule
(k) Kuvaa suruali chini ya kiuno
(I) Kuvaa nguo za mtindo, mfano- model
Mwanafunzi atasimama mstari wakati wa kupata huduma
Mwanafunzi atanyoosha mkono juu na kusimama anapouliza au kujibu swali
Anatakiwa kuwa mtulivu asipige kelele au vitendo vyovyote vitakavyo sababisha usumbufu Kwa wengine
anapokuwa Darasani Maktaba, bwenini, wakati wa kujisomea (prep) na katika mikusanyiko yoyote mfano paredi
nk
i Mwanafunzi LAZIMA awahi na ahudhurie mahali anapotakiwa katika shughuli za shule Hivyo Mwanafunzi:-
A. Aripoti shuleni tarehe ya kufungua shule na kujiandikisha rasmi siku na saa ya kuripoti kwa mwalimu
anayehusika.
B. Ahudhurie vipindi vyote darasani kama ilivyopangwa
C. Ahudhurie kwenye kazi atakazopangiwa
D. Ahudhurie kwenye paredi ya uhakiki wa uwepo wake shuleni (Roll call). Ukaguzi wa
Usafi , kupandisha Bendera ya Taifa, Mikutano ya nyumba, Mikutano ya darasa na
Maabara za shule.
8. Ni LAZIMA mwanafunzi awe katika sare ya shule na awe na KITAMBULISHO kwa nyakati zote awapo shuleni
na nje ya shule kama:-
9. Anapotoka nje ya shule kwa ruhusa maalumu kwenda Posta, Kanisani,Msikitini,Benki ,Hosipitali,likizo au kwa
shughuli yoyote itayokulamzimu kwenda nje ya shule.
10. Ni LAZIMA mwanafunzi awe ndani ya mipaka ya shule wakati wote isipokuwa akiruhusiwa kuwa nje ya mipaka
ya shule kwa ruhusa maalumu, na atapaswa kuwa na kibali(pass) cha maandishi.
11, Mwanafunzi lazima ahudhurie prep inayoanza saa 1.30 jioni na awe kitandani kwake wakati wa kuzima taa (lights
out) saa 5: 00 usiku.
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12. Mwanafunzi haruhusiwi kujipikia chakula bwenini, wala kutumia electrical heater au jiko la aina yoyote

13. Hairuhusiwi kufanya mikutano yoyote shuleni pasipo kibali cha Mkuu wa Shule na ikiwa kibali kimetolewa kikundi
au chama kitatakiwa kuandika muhutasari wa kikao na nakala kuwasilishwa kwa Mkuu wa Shule.

14.  USAFI: Mwanafunzi anawajibika kuwa msafi Kwa mavazi na mwili wake na kushiriki kuyaweka mazingira ya
shule katika hali ya usafi.
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Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare za shule ya sekondari Kibiti muda wote akiwa ndani na nje ya shule na
achomekee shati lake. Mavazi ya nyumbani Hayaruhusiwi kabisa.

Hairuhusiwi mwanafunzi kumiliki simu au sehemu ya simu kama laini, Charger earphone, Ipadi nk.
Hairuhusiwi kujihusisha na mikutano ya siasa katika kipindi chote awapo mwanafunzi.

MAENEO YASIYORUHUSIWA:

Mwanafunzi haruhusiwi kufika/kuingia sehemu zifuatazo bila ruhusa maalumu:

Ofisi za shule.

Bohari za shule

Kwenye disko, ngoma , mziki au kwenye sherehe yoyote ndani na nje ya shule

Maabara

Baa kilabuni au mahali popote panapouzwa pombe au vileo vingine

Nyumba za wageni ( Guest House)

Hairuhusiwi Kwa mwanafunzi kuuza, kutumia au kubeba pombe, bangi au vileo vingine.

Nyumba za watumishifwalimu

MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI AU KUSIMAMISHWA SHULE:
Wizi
Uasherati, ushoga na ulawiti.
Ulevi wa aina yoyote.
Utumiaji wa madawa ya kulevya km vile uvutaji wa Bangi,Cocaine ,Mirungi,Kubeli nk.
Uvutaji wa sigara au Bangi
Makosa ya jinai
Kuoa au kuolewa
Kuharibu Kwa makusudi Mali ya umma.
Kupigana au kumpiga mwingine.
Kudharau Bendera ya Taifa
Kulala nje ya shule bila ruhusa ya Mkuu wa shule
Kuchochea au kufanya vurugu, kugoma Kwa namna yoyote
Kutoa lugha ya matusi
Kumdharau kiongozi wa shule, mwalimu, mfanyakazi na jamii kwa ujumla
Kutohudhuria vipindi
Ubakaiji.
Kuwa na simu ya mkononi.

MAMBO MENGINE YA MUHIMU ANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA
MWANAFUNZI

Medical examination formu ambayo itajazwa na mganga wa Hospitali ya Serikali mara tu atakapowasili shuleni

na kuikabidhi.

Fomu ya Melezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshirki katika migomo ,fujo na
makosa ya jinai

Fomu ya mzazi kukiri kukubalina na sheria ,kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule.
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MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

MWANAFUNZI
1. Jina la mwanafunzi... R - o |o | 1 & -

Kidato ....... Mchepuo PN 1 =P S U= W a—
Tarehe ya kuzallwa.......................‘....... e L )

Kabila la mwanafunzi...

Uraia wa mwanafunzi... :

Tarehe ya kujiunga na shuJe ya sekondan ya K|bm

Shule aliyotoka ya aekondan
Masomo utakayokuja kusoma............

9. Kama ni mlemavu,taja aina ya ulemavu...

10. Je unarudia kidato?..........kwa nini?... "

11. Dini ya mwanafunzi... Dhehebu

12. Bweni utakalopangawa .

13. Anwani ya kudumu ya mwanafun21 S L P :
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17. Anwani yake yasasa...........cocovenieivinnns
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19. Mwajiri wake...
20. Dini ya baba .. sl NI i s
21. Je,baba na mama wanalsm pamcqa’? -
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REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
PART ‘A’ FROM. osiiivinmssai

TO THE MEDICAL OFFICER

PR TITRE. .. o scoim s i s e e s DRSS A0 FLAE)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full — time student.
The examination should include the following categories (I — III) each category or subcategory of which will

render the applicant ineligible in case of a defect. Pregnancy (category IV) will also render a girl student
ineligible for studies.

I (a) Eyesight (e)  Venereal Diseases
(b) Hearing (f) Leprosy
(c) Speech (9) Epilepsy
(d) Limbs (h) TB

II Neuroses

III Other serious diseases
v Pregnancy

IR st SRR SHONBELINR, visssnsr sssenssmmmspammasmasmnnnnsis

MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a Government Medical Officer)
I have examined the above — named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally
fit/unfit for a full — time student.

I (@)  Eyesight............... veston) (e)  Venereal Diseases...........ccceeuun.
(B) HeBANG...ioianiags (f) LEDTOSY....ocvaiieimmivasvaisissieiin
(c) 5t | R (1) S | - S
(d) LImbBE. oo asimiiiion
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E. AHADI/ KIAPO CHA MWANAFUNZI
Ambaye nimechaguliwa kujiunga na SHULE YA SEKONDARI KIBITI KIDATO CHA TANO Mchepuo wa................ mwaka 2017

ninaipokea na kuikubali nafasi niliyo pewa kwa malengo ya kusoma kwa bidii na kufikia malengo yaTaifa na Shule ya Sekondari ya
Bweni Kibiti. Ninatambua kuwa nafasi hii ni adimu, nyeti na ya upendeleo kwangu ili niweze kusoma na kufanya vizuri katika
masomo nikiwa na tabia na mwenendo mwema kwa ajili ya taifa langu la Tanzania, familia yangu na kwa ajili yangu pia.

Nina amini kuwa vitendo vyovyote vinavyopelekea uzembe katika kufanikisha makusudio haya ni hujuma kwa Taifa langu, familia
yangu na kwangu pia. Hivyo ninaahidi kuwa, nikiwa hapo shuleni:

i. Nitasoma Kwa bidii kwa malengo ya kufanya vizuri katika masomo niliyo changuliwa kusoma

ii. Nitashika na kufuata sheria na taratibu zote za shule kama nilivyo zisoma na kuzielewa na zingine zitakazo
kuwa zikitolewa mara kwa mara.

iii. Sitajinusisha na vitendo vyovyote vya utovu wa nidhamu nikiwa hapo shuleni.

iv. [kiwa nitakiuka sheria kanuni na taratibu za shule kama nilivyo zisoma na kuzielewa, nitakubali kurudi

nyumbani kumwita mZazif MIGZi WaNGU. .......coveiiivieiiimriimieemisinsesarissssissies (Jina la mzazi) Kwa ajili
ya hatua zaidi.
Saini yamwanafunzi ............ccocoooviiiiiiiiciiiniennns BRAPBHIRE . omi s rovamm sma e svsss s SRR S Y
SEHEMU YA MZAZI/IMLEZI
ML i e s e e R ninakubali mtoto wangu

............................................................................ Kupata na kupokea nafasi katika shule ya sekondari kibiti mwaka 2017.
Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule. Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na
shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na kwa taifa.

RO YU VR RIMIURIE IE . ommiimsimasmsmam o 56645 ARS8 3 3 R HE K B R S R 0 5

.........................................................................

"TAFADHARI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU™




F.VITABU NA VIFAA VYA USAFI.
Mzazi unashauriwa kumnunulia mtoto wako vitabu kama ilivyo ainishwa kwa kila Somo hapa chini analokuja kusoma

KISWAHILI ENGLISH BIOLOGY CHEMISTRY PHYSICS AGRICULTURE | ECONOMICS | GEOGRAPHY | ADVANCED HISTORY
LANGUAGE MATH
i.SAMAKIS | iAdvanced | i Biological | ilnorganic | iAdvanced i.Longhorn i. Economics | i.Fundamental | i.Advanced | iAdvanced
Ana level Science by | chemistry by | Physics 7 secondary Simplified by | Geography level pure level
SAMAKISA | Literature by DJ Tylot TIE Edition by | Agriculture(200 | N.A.Saleem | By Josephat | Mathvoll | History for
vya N .Asheli Nelcon & | 5) by J.Mailu & Mwita A M &l BY form Five
Masmaba ii.Physical Parker. D.Mwangi ii.Modern Tranter and SIX by
na ii.Contempora | ii.Understa chemistry Economics ii. Physical Oxford
Wenzake ry nding Vol &I i Alevel ii. Infroductory by Robert Geography | ii.Advanced
English for Biclogy for Physics by | soil science by Mudida By Monk mathematic | i Advancec
ii. Kiswahili Advanced Advanced iii.Physical Rodgers Rodgers House s by Shayo level
Kidato cha level by By Chemistry | Mancaster Mancaster iii.Modem History
Tano na Francis Grenn&Sus | by Chand Micro iii. Practical | iil. Advanced | paper 182
Sita by Myawi an iii Essential Economics Geography | mathematic | by Z.Kamili
Onford Principles | iii.East African | by Chand & | For AfricaBy | sform V by
ii. Nadharia iii. New iii.Advance of Physics | Ariculture by John S.1.Sillem iii. The
ya Fasihi Advanced d Biclogy 2rd Edition Ngugi iv.Principle Richard Evolving
ya Kiswahili | level English | Principles by iv Agriculture of world by
2 by Charles S and Whelang | form i-iv by Economics Denis
Application Hogson longhorn (vya by Mgalula
by kenya) M.L.Jinghan
C.J.clegga v. intreductory
nd DG to soil science
Mackean by Urio.
» Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na kitabu cha somo la General studies ( Understanding Advanced level , General
Studies by J.Bigiwamungu & Sospeter)
e Kwa wanafunzi wanaosoma CBA,PCB na HGE kila mmoja anatakiwa kuja na kitabu cha somo la Basic Applied
Mathematics (Basic applied Mthematics by MAT)
VIFAA VYA USAFI
EGM PCM PCB HGE CBA PGM HKL HGK HGL
1.Fagiola | 1.Fagiola | 1Fagiola | 1.Fagiola 1. Claw 1.Fagiola | 1. Jembe 1. Leki 1.Jembe
Chelewa kudekia Kukaushia | chelewa | Hummer(ya | kudekia lenye yenye mpini | lenye Mpini
Lenye mpini | (hard broom) maiji lenye kugongea na (hard Mpini
Lenye mpini (Drier) mpini kung'olea) broom) 2. Fagio la
2. Spade Lenye 2.Fyekeo | 2.Jembe chelewa
Yenye mpini | 2. Fyekeo 2. Jembe 2. Mfagio | 2.File (Tupa) mpini lillonolew | lenye mpini | lenye mpini
lililonclewa | lenye mpini laini a
Wa sakafu 2. Jembe
lenye
mpini
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