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                         YAH:KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA TANO 2018.
1. Utangulizi
Rejea kichwa cha habari hapo juu.

Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga KIDATO CHA TANO Julai 2018 katika shule ya sekondari LIWALE mkoani Lindi. Masomo Kwa muhula wa kwanza yataanza rasmi 2/7/2018. Wewe unatakiwa kuripoti hapa shuleni kati ya 28/6/2018 na 29/6/2018 tayari kwa kuanza masomo 2/7/2018.  Tarehe ya mwisho kuripoti ni 30/7/2018.
Shule ya sekondari Liwale ipo Liwale mjini km 2 magharibi mwa mji wa Liwale.Shule ni ya mchanganyiko wasichana na wavulana kidato cha kwanza hadi cha sita (1 - 6).Utakapofika Liwale mjini chukua usafiri wa pikipiki au Bajaji auTax utalipa kati ya 2000/= na 3000/= hadi kufika shuleni. Kwa wanaotokea au kupitia Dar es Salaam, mabasi ya Liwale yanapatikana kituo cha mabasi cha Sudani au Temeke mwisho au kituo cha mabasi Mbagala. 
2. Maagizo mbalimbali ya kuzingatia
   I. sare na mavazi ya shule
         WASICHANA.
i. Sketi 2 za rangi ya bluu nzito (dark blue), kitambaa kizito. SKETI IWE NDEFU na iwe na upana wa kutosha (isibane)
ii. Mshono wa sketi uwe wa rindaboksi. 
iii. Mashati mawili meupe, mikono mifupi, kitambaa cha tetroni na yasiwe ya kubana mwili pamoja na skafu ya rangi ya kufanana na sketi.

iv. Tshirt zinapatikana shuleni kwa Tshs.15,000/=
v. VIATU VYEUSI, VYA NGOZI, VYA KUFUNGA NA KAMBA, VISIWE VYA KUPANDA AU VYA GOROFA AU VYENYE KISIGINO KIREFU
vi. Soksi nyeupe jozi/pea 2 au zaidi.
vii. Gauni mbili za rangi ya kijani zenye marinda na yawe marefu,aina nyingine yoyote ya nguo hairuhusiwi kuvaliwa hapa shuleni.

viii. Nguo za michezo (tracksuit, raba n.k) rangi yoyote

ix. Ndala jozi moja

x. Kitenge doti moja (utavaa ukiwa bwenini)
        x).Hijabu inaruhusiwa. Endapo utaamua kushona hijabu, utatakiwa kushona sketi ndefu

                  Yenye marinda na nusu kanzu
WAVULANA

      i.Suruali 2 za rangi ya bluu mzito(dark blue) kitambaa kizito na upana wa suruali chini

           usipungue inchi 16.(Tafadhali zingatia ili kuepuka usumbufu)
ii. Mashati 2 meupe, mikono mirefu, kitambaa cha tetroni na yasiwe ya kubana.

iii. Suruali mbili za rangi ya kijani kwa ajili ya kushindia na kwa ajili ya wakati wa kazi za nje.Aina nyingine yoyote ya nguo hairuhusiwi kuvaliwa hapa shuleni
iv. Soksi nyeusi jozi/pea 2 au zaidi.

v. VIATU VYEUSI, VYA NGOZI, VYA KUFUNGA NA KAMBA NA VISIWE VYA KUPANDA AU VYA GOROFA AU VYENYE KISIGINO KIREFU.
vi. Tai (Inapatikana shuleni) 
vii. Tshirt Zinapatikana shuleni kwa Tshs. 15,000/=
viii. MKANDA MWEUSI WA NGOZI USIO NA PICHA, UREMBO WALA MAANDISHI.
ix. Nguo za michezo (tracksuit, raba n.k) rangi yoyote

x. Ndala jozi moja
II. UVAAJI WA SARE 

STAILI ZIFUATAZO ZA UVAAJI WA SARE YA SHULE HAZIRUHUSIWI 

i. Kushusha au kulegeza suruali/kuvaa mlegezo.

ii. Kuvaa sare ya shule bila kuchomekea shati.
iii. Kwa wavulana kuvaa sare bila kuchomekea shati na kufunga mkanda.

iv. Kwa wasichana kuvaa sketi fupi  ni kosa.

v. Kuvaa viatu bika soksi ni kosa.

vi. Kuvaa sare bila tai kwa wavulana au bila skafu kwa wasichana hairuhusiwi
vii. Kuvaa nguo au mavazi yasiyotajwa kwenye maelekezo haya ni kosa 
   MSISITIZO

Wazazi na wanafunzi wanapaswa kuzingatia maelekezo yaliyotolewa kuhusu sare na uvaaji wa sare. Wakati mwingine wanafunzi kwa matakwa yao binafsi huamua kushona sketi fupi au suruali iliyobana na iliyochongolewa.  Mavazi ya aina hiyo hayatakubaliwa. EPUKA USUMBUFU NA KERO MAPEMA. ZINGATIA MAELEKEZO ULIYOPEWA.UTAKAPORUDISHWA KWA SABABU YA KUTOZINGATIA MAAGIZO YALIYOTOLEWA USIJE KULALAMIKA WALA KUMLAUMU MTU YEYOTE.
III.Ada na michango mbalimbali ya shule

     Tafadhali lipa ada na michango ifuatayo.Lipa kupitia akaunti ya shule [LIWALE SECONDARY SCHOOL CAPTATION, AKAUNTI NA. 70301200045] Benki NMB Tawi Liwale.
	NA
	MCHANGO
	MUHULA WA 1
	MUHULA WA 2
	JUMLA

	1
	Ada ya shule
	70,000.00
	
	70,000.00

	2
	Taaluma
	20,000.00
	
	20,000.00

	3
	Vibarua wa shule
	30,000.00
	
	30,000.00

	4
	Mtihani wa Moko
	         -
	20,000.00
	20,000.00

	5
	Fedha ya tahadhari
	5,000.00 (haitarejeshwa)
	       -
	5,000.00

	6
	RIMU YA KARATASI
	           Moja
	        -
	      moja

	7
	Matibabu
	10,000.00
	           -
	10,000.00

	8
	T-shirt 
	
	         
	

	9
	Tai na   Nembo
	5,000.00
	
	5,000.00  

	10
	Kitambulisho
	6,000.00
	· 
	  6,000.00

	11
	Ukarabati wa samani na majengo
	15,000.00
	· 
	15,000.00

	12
	Michezo
	7,000.00
	           -
	7,000.00

	
	
	168,000.00
	20,000.00
	188,000.00


IV.VIFAA VYA KAZI,USAFI, MALAZI NA CHAKULA
     Unatakiwa kufika Na vifaa vifuatavyo Kwa ajili ya kufanyia kazi ndogondogo za nje, chakula 

          Na Kwa ajili ya malazi
i. Jembe (ngwamba) pamoja na mpini 
ii. Panga moja
iii. Kwanja moja
iv. Reki moja

v. Fagio ya nje na ya ndani 

vi. Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko
vii. Sahani,bakuli, kikombe na kijiko kwa ajili ya chakula

viii. Chandarua (Net)

ix. Godoro futi 2½ 
x. Shuka 2 au zaidi za rangi ya Light blue 

xi. Sabuni ya maji lita 1
V.VIFAA VYA MASOMO

     I.Vitabu vya masomo ya tahasusi (combination) husika.
 ii.Daftari (counter book) za kutosha kulingana na masomo husika
VI.SHERIA ZA SHULE.

A. HESHIMA KWA UJUMLA.

i). Kila mwanafunzi ni lazima asimame na kuamukia kwa mwalimu au mtu yeyote aliyemzidi umri

ii). Ni kosa kwa mwanafunzi kutumia lugha chafu ya matusi kashifa au kejeli

iii).  Unatakiwa kukimbia unapoitwa au kutumwa Na mwalimu au mtu yeyote.

iv). Unatakiwa kuheshimu bendera ya taifa,wimbo wa taifa,picha za viongozi wa serikali nembo ya taifa n.k

v). Mwanfunzi ni lazima anyoshe mkono na kusimama anapouliza au kujibu swali.

vi). Mwanafunzi haruhusiwi kupiga kelele darasani na ni kosa kutoka darasani bila ruhusa ya mwalimu au kiongozi wa darasa.

vii). Mwanafunzi haruhusiwi

· Kuvuta sigara

· Kugombana
· Kugomea adhabu halali ya mwalimu

· Kuandamana kabla ya kuwasilisha hoja kwa mamlaka mbalimbali za shule
· Kuvaa mavazi yasiyo na heshima au yasiyoruhusiwa,kuvaa pete,heleni, kofia,  bangili,mkufu n.k

· Kufuga ndevu, nywele ndefu, kucha ndefu wala kunyoa kihuni(kiduku,pank,upara n.k)
· Kufanya biashara akiwa shuleni.

· Kupaka wanja,dawa ya kucha,dawa ya nywele
· Kutoka nje ya mipaka ya shule bila ya ruhusa 

· Kuangalia TV ya shule ni kuanzia ijumaa saa 12 jioni hadi jumapili saa 12.00 jioni

· Kila mwanafunzi ni LAZIMA ahudhurie maandalizi ya jioni darasani na si bwenini (preparation) kila siku isipokuwa ijumaa na jumamosi.
viii. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla.

ix. Unatakiwa kuhudhuria katika kila shughuli ya shule kadri itakavyopangwa mfano paredi kila 
X.Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

XI. Kuvaa sare ya shule wakati wote kwa mujibu wa taratibu za shule
XII. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

XIII. Kutunza Mali za umma 
XIV. Hairuhusiwa mwanafunzi /wanafunzi kufanya au kuendesha au kushiriki mkutano wowote 

         Usioendana na ratiba au kalenda ya shule

(NB.Kazi mbalimbali za shule ni pamoja na kufagia, kulima au kufyeka, kukata kuni, kumwagilia miti, kupanda na kutunza miti ya shule, kuosha vyombo vya chakula,na nyinginezo ambazo hujitokeza wakati wowote)

B.SHERIA ZA BWENI.
i. Hairuhusiwi mwanafunzi wa kiume kuingia bweni la wasichana na mwanafunzi wa kike kuingia bweni la wavulana

ii. Huruhusiwi kutoka nje ya shule isipokuwa kwa kibali/ruhusa rasmi ya uongozi wa shule

iii. Mwanafunzi wa bweni ni lazima AVAE VIZURI sare ya shule iliyokamilika siku na muda wowote awapo darasani na anapotoka njeya shule

iv. Hairuhusiwi kutoa samani yoyote ya darasani (kiti,meza,dawati) na kupeleka bwenini

v. Aina yoyote ya silaha (panga, jembe, kisu, kwanja n.k) haviruhusiwi kuwepo bwenini.

vi. Hairuhusiwi mwanafunzi kumiliki/kuwa na simu.Mawasiliano au taarifa zozote muhimu baina ya mzazi na mtoto yapitie kwa mwalimu wa bweni(Angalia namba za simu juu)

vii. Ni kosa kwa mwanafunzi kuharibu kwa makusudi au kwa uzembe kifaa au mali ya shule.Uharibifu wa namna hiyo utafidiwa au kulipiwa

viii. Ni kosa kwa mwanafunzi kutoa kiti/meza nje ya darasa kwa matumizi yoyote yale pasipo na kibali

ix. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie maandalizi ya usiku (Night preparations) kuanzia saa1.00 – 4.00

x. Ni kosa kwa mwanafunzi kukaa/kulaa bwenini wakati vipindi vya darasani vikiendelea(Ni sharti mwanafunzi ahudhurie vipindi vyote vya darasani)

xi. Kila mwanafunzi wa bweni NI LAZIMA  ahudhurie paredi ya asubuhi na mchana kila siku bila kukosa

xii. Kila mwanafunzi wa bweni ni lazima kuzingatia kwa vitendo usafi wa bweni na maeneo ya bweni,jiko na maeneo yote ya shule.

xiii. Mwanafunzi wa bweni haruhusiwi kupika chakula chake mwenyewe au cha shule

xiv. Ni kosa kwa mwanafunzi kuitisha ,kuendesha ,kushiriki kikao /mkutano isipokuwa kwa kibali cha mkuu wa shule au kwa mujibu wa kalenda ya shule

xv. Mwanafunzi haruhusiwi kujihusisha kwa namna yoyote ile na harakati za kisiasa awapo hapa shuleni

xvi. Mwanafunzi yoyote anapougua ni lazima atoe taarifa kwanza kwa kiongozi wa bweni/mwalimu wa bweni

xvii. Ni kosa kwa mwanafunzi kudharau bendera ya taifa, picha za viongozi wa taifa, nembo ya taifa, wimbo wa taifa na fedha za taifa.

   XVII.mwanafunzi haruhusiwi kutembelea au kuingia sehemu zifuatazo:
· Chumba  cha mwalimu/waalimu.(ofisi)
· Nyumba ya mwalimu

· Vilabu vya pombe

· Majumba ya starehe

· Nyumba za kulala wageni [Guest House]

C.KUFUKUZWA SHULE

Makosa yafuatayo yanasababisha mwanafunzi kufukuzwa shule:

1) Wizi           {2}. Ubakaji/ushoga              {3}. Utoro wa muda mrefu     [4}. Makosa ya jinai

5.Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya ikiwemo bangi na nyinginezo

2) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

3) Kupigana au  kumpiga mwenzako

4) Kudharau bendera ya taifa

5) Kuolewa au kuoa

6) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule

7) Kutoa mimba

8) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama shuleni,

9) Kukataa adhabu iliyotolewa na mwalimu au kiongozi

10) Kujificha porini kwa lengo la kutoroka vipindi au shule kwa ujumla

11) Kuwa na simu mkononi

                                                                       .........................

HASSAN B. EDWARD

MKUU WA SHULE. 
      VIAMBATISHO.

1.Fomu ya vipimo Hospitali (Medical Examination Form)

2.Fomu ya maelezo binafsi ya mwanafunzi

FORM 1. 

MEDICAL EXAMINATION 

LIWALE SECONDARY SCHOOL

P O BOX 139
LIWALE.

8/6/2016
TO THE MEDICAL OFFICER

_________________ GOVERNMENT HOSPITAL

                      Ref._____________________________________________ (Name in full)

Please may you examine the above named as to his/her physical and mental fitness /unfitness to undertake secondary school studies and other school activities in general.

I. Eyesight------------------ 

II. Hearing ------------------- 

III. T.B Test --------------------- 

IV. Pregnancy (For girls)--------- 

V. Any other serious cases ------------ 

MEDICAL CERTIFICATION.(To be completed by a government medical officer)

I have examined the above named and consider that she/he is physically and mentally fit/unfit for full time student.

i. Eyesight --------

ii. Hearing -------

iii. T.B Test -------

iv. Pregnancy --------- 

v. Others----- 

Name of medical officer __________________________________ Signature_______________ 

Date _____________________                         Official Stamp ___ 

FORM 2. MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1.Mimi (mwanafunzi) _____________________________________ 

    nakubali/sikubali nafasi hii ya kujiunga na elimu ya sekondari katika shule ya

    sekondari  LIWALE.

2. Naahidi kuwa, wakati wote wa uwanafuzi wangu hapa shuleni  nitakuwa

     mtiifu na  nitafuata sheria za shule kama zilivyoelekezwa.

3.Naahidi kuwa sitashiriki katika migomo ya aina yoyote ile hapa shueni, wala

    fujo za aina yoyote, wala kutenda makosa yoyote ya jinai 

4. Saini ya mwanafunzi ______________________  5.Tarehe_____________________ 

FORM 3.MAELEZO YA MZAZI 

1.Mimi _______________________ mzazi wa mwanafunzi_______________ 

2.Nakubali/Sikubali nafasi aliyopewa mtoto wangu ambaye ni ______________

3.Nakiri/Sikiri  na nakubali/Sikubali  sheria  na maelekezo  

   yote  yaliyotolewa na shule  

4. Saini ya mzazi ___________________________  

5.Tarehe __________________________ 
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