JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS — TAMISEMI

Namba za simu Shule ya Sekondari Iwawa
Mkuu wa Shule 0757948460/06247094385 S.LLB. 33,
Makamu Mkuu wa Shule 0762513876 Viakete

23/05/2018
Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi ..........ccooeeeeemeienvennens "
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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IWAWA
HALMASHAURI YA MAKETE MKOA NJOMBE MWAKA 2018

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika Shule

hii mwaka 2018 tahasusi/mchepuc wa ..., Shule ya Sekondari lwawa ipo umbli wa
Kilometall2 kutoka Njombe na kilomita 84 kutoka Mbeya Mjini. Wanaotoka Mikoa ya Kagera,
Geita, Mara, Mwanza na Shinyanga utapanda mabasi ya moja kwa moja ya Mwanza-Mbeya,
ukifika Mbeya kituo kidogo cha mabasi Uyole utapanda mabasi ya Mbeya-Makete {lapanise
Express au Ukinga Ng'aning’'ani). Wanaotokea, Manyara, Arusha na Tanga utapanda mabasi ya
moja kwa moja ya Arusha -Mbeya, ukifika Mbeya kituo kidogo cha mabasi Uyole utapanda
mabasi ya Mbeya-Makete (Japanise Express au Ukinga Ng’aning’ani). Mikoa ya lindi na
Mtwara utafika Dar-es-salaam na kupanda mabasi yaendayo Njombe, ukifika Njombe standi
utapanda mabasi yaendayo Makete Mjini mabasi hayo ni Sikinde Express, Mwafrika Bus
Service, Penguin na Japanise. Wanaotokea mikoa ya Morogoro, Pwani na Dar-es-salaam
utapanda mabasi yaendayo Njombe, ukifika Njombe standi utapanda mabasi yaendayo
Makete Mjini mabasi hayo ni Sikinde Express, Mwafrika Bus Service, Penguin na lapanise.
Wanaotoka kanda ya kati na Kigoma utafika Dodoma na kupanda mabasi ya Dodoma- Njombe,
ukifika Njombe standi utapanda mabasi yaendayo Makete Mjini. Wanaotokea Iringa utapanda
basi la Mwafrika mpaka makete mjini, aidha basi hilo huondoka Iringa saa 12.15 asubuhi.

Mara ushukapo Makete standi uliza Shule ya sekondari lwawa (ni Mita 400 tu kutoka standi)

Usafiri wa basi kutoka Njombe mijini hadi Makete ni shilingi 10,000/= kutoka Mbeya hadi
Makete nauli ni Shilingi 10,000/=

Muhula wa masomo unaanza tarehe 02/07/2018.Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni
kuaanzia tarehe 01/07/2018.



3. Mambo muhimu ya kuzingatia:-
31 Sare ya Shule

a) Suruali Mbili za rangi damu ya mzee na rangi ya mastadi. (Angalia kiambatanisho A-damu
ya mzee B- Mastadi)

b) Sare ya michezo na Vazi baada ya masomo kwa Shule hii ni Tracksuit nyeusi jozi mbili au
zaidi zenye mistari 3 myeupe ya kunyooka.

¢) Viatu vya Shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.

d) Soksi Nyeusi —Jozi Mbili

e} Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi

f) Mashati mawili meupe yenye kola — mikono mirefu

g) Sweta Mbili rangi ya bluu

h) T-shirt ya Shule Shilingi 10,000/=

i) Koti zito jeusi lisilo na maandiashi yoyote(makete kuna baridi )

i} Mavazi mengine nje ya sare zilizoagizwa hayaruhusiwi kabisa (asije nayo).

VIAMBATANISHO VYA RANGI ZA SURUALI =0

A B NB. Suruali isiwe Modal

e  Miguuni chini iwe na upana wa
sentimita kati ya 22-25

® Ukishona modal hutapokelewa

3.2 Ada na Michango ya Shule
a) Ada ya shule kwa mwaka ni Shilingi 70,000.00/=, Unaweza kulipa kiasi cha shilingi
35,000.00 kwa muhula. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule Namba
60402300136- MFUKO WA TAHADHARI IWAWA SEKONDARI katika Benki ya NMB

(tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye risiti ya malipo ya benki na fika na risiti hiya
Shuleni)

b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-
i} Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
i} Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
iii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
iv) Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine
v) Maji na Umeme 7,000/=
i) Shilingi 10,000/= Matibabu (haitarejeshwa)
vii) Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima(joint exams)
viii) Meza/Dawati 25,000/=
Michango hii ilipwe kwenye akaunti ya shule Namba ,60401100031-IWAWA
SECONDARY SCHOOL, katika Benki ya NMB (tafadhali andika jina la mwanafunzi
kwenye risiti ya malipo benki, fika na risiti ya benki(Bank Pay Slip) shulerli.



a) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

i) Ream ya karatasi A4 1 (kwa mwaka)

ii) Vitabu vya masomao ya tahasusi husika

iii) Godoro kwa wanafunzi wa bweni 2.5x4x6

iv) Mashuka 2 (light blue 1 na pinki 1), blanketi zitol, foronya 1, chandarua 1 (rangi blue)

v) Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)

vi) Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko

vii) Kwanja 1 na Mopa au Brash 1 kwaajili ya usafi wa Mabweni na Madarasa.

viii)  Picha tatu (3) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza
kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu

. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

Wizi

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro -

Kugoma na kuhamasisha mgomo

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, Walimu/Walezi na jamii wa ujumla.
Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga Mwalimu au na mtu yeyote yule.
Kufuga ndevu

Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya

Uvutaji wa sigara

Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa

Kupata ujauzito au kutoa mimba

Kushiriki matendo ya uhalifu, Siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za Nchi.
Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana

Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi. Simu ya shule tu ndiyo itatumika
kuwasiliana na Wazazi/Walezi

Kudharau Bendera ya Taifa

Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.

Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

Kutoka nje ya eneo la Shule bila kibali cha Mkuu wa Shule

KARIBU SANA

Saini ya Mkuu wa Shule; ffmmd-ﬂ{

WMKOU WA SRULE
HULE YA SEKDNDAR! [W/AWA
3 S.L.h. 38

MAKETE
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS — TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA MAKETE
SHULE YA SEKONDARI IWAWA

B. SEHEMU YA MZAZI/MLEZI.

A: AHADI YA MZAZI/MLEZI
e I i e i rr v T BT e T N lior by iy (jina la mtoto)
ninakubali mwanangu aje Shule ya Sekondari Iwawa na ninaahidi kumtimizia mahitaji yote yaliyoagizwa. Pia
naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule kumlea na kumtunza kwa maadili ya ki-Tanzania (awapo
Shuleni na likizoni) mpaka atakapo maliza masomo yake. Aidha Sitampa Mwanangu Simu Mudo Wote Awapo
Shuleni wala mavazi nje ya sare ya shule iliyoagizwa. Mawasiliano yangu yote nitayafanya kup_i;ia Uongozi
wa Shule. :
Na kama kuna mabadiliko nitautarifu Uongozi wa Shule.
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Walezi watakao kuja kumwona mwanafunzi ni;
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B: AHADI YA MWANAFUNZI.
T e e R e e L e Nakubali/Sikubali* Nafasi niliyopewa katika Shule ya

Sekondari ya lwawa. Naahidi kuwa nitazitii Sheria zote za Shule na kufuata maelezo na maagizo nitakayopewa

na Mkuu wa Shule, Wafanyakazi wote na Viongozi wote wa Serikali ya Wanafunzi.

Nitashirikiana na wanafunzi wenzangu katika shughuli za masomo, elimu ya kujitegemea, michezo na kutunza
usafi wa mazingira ya shule kwa muda wote nitakao kuwa lwawa. Aidha sitakuwa na simu muda wote niwapo

shuleni wala kuwa na mavazi nje ya sare ya shule niliyoagizwa.
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C: SEHEMU YA MGANGA .

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MAKETE DISTRICT COUNCIL
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This form must be completed by a Government Medical Officer
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..............................................................................................

...............................................................................................

I am satisfied that the above named pupil is fit/not fit for pursuing Secondary studies at IWAWA
SECONDARY SCHOOL.
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