

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI INYONGA



Namba za simu
Mkuu wa Shule 0756538662
Makamu Mkuu wa Shule 0756272662/0762326440

Shule ya Sekondari Inyonga
S.L.P. 46,
Tarehe 15/05/2018

Mzazi / Mlezi wa Mwanafunzi.....
.....
S.L.P
.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA INYONGA
HALMASHAURI YA MLELE MKOA WA KATAVI MWAKA 2018**

1. Ninayo furuha kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2018. Shule ya Sekondari Inyonga ni ya bweni na ni ya mchanganyiko wa wavulana na wasichana ipo makao makuu ya wilaya ya mlele Mkoa wa Katavi.

Tafadhali wahi kufika maana ukichelewa kufika zaidi ya wiki tatu nafasi yako itachukuliwa. Shule itafunguliwa muhula wa kwanza tarehe.....

Hongera kwa kuchaguliwa katika shule hii nakutakia maandalizi mema na safari njema, karibu sana Inyonga Shule ya Sekondari

.....
.....

A.K DAWA
MKUU WA SHULE
MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI INYONGA
S.L.P. 46-MLELE

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

A. USAFIRI

Kila Mwanafunzi atajitegemea usafiri. Usafiri wa basi kutoka mjini Mpanda kuja inyonga Mlele unapatikana katika kituo cha mabasi Mpanda nauli ni shilingi 10000/= na ukitokea tabora kuja inyonga mlele nauli Tsh 15000/=. kutoka kituo cha mabasi Inyonga kwenda Shuleni, usafiri wa bodaboda nauli ni shilingi 1000/=

B. SARE YA SHULE

1. WASICHANA

I. DARASANI

- a) Sketi za darasani mbili, draft ya khaki linda ndogo (1) na rangi ya udongo (1) mshono wa solo(kukata)(ndefu inayofika kwenye kisigino)
- b) T-shirt ya darasani rangi ya blue yenye nembo ya shule
- c) Sharti nyeupe jozi mbili mikono mirefu isiyo na urembo wowote, kwa wanafunzi wa kiislamu washone nusu kanzu nyeupe itakayoambatana na ijabu yake
- d) Skafu rangi ya sketi ya darasani
- e) Viatu vya shule ni vyeusi vyenye visigino vifupi jozi mbili.(simple shoes)
- f) Soksi jozi mbili nyeupe
- g) Sweta moja rangi ya kijani choroko (mpauko).

II. KAZINI

- a. Sketi ya kushindia (Shamba dress) rangi nyekundu ya draft ndogondogo mshono wa solo ndefu inayofika kwenye kisigino na T-shirt ya kushindia (shamba dress) rangi kijivu yenye nembo ya shule (kwa wanafunzi wa kiislamu washone nusu kanzu ya kijivu na ijabu ya rangi ya kijivu) na ijabu inayofanana na nusu kanzu
- b. Soksi nyeusi kwa ajili ya kushindia
- c. Bajaji nyeusi kwa ajili ya kushindia

III. SAFARINI

- a. Mwanafunzi anapokuwa safarini ama nje ya shule atavaa T-shirt ya blue yenye nembo ya shule na sket drafti ya khaki.
- b. Kwa waislamu watavaa sket ya khaki na nusu kanzu na ijabu rangi ya kijivu

MICHEZO

- a. Siket ya michezo rangi ya light blue na Tshirt ya njano ambayo haina maandishi yoyote
- b. Atavaa raba nyeupe wakati wa michezo

2. WAVULANA

I. DARASANI

- a. Suruali mbili za darasani, rangi ya khaki na rangi ya udongo.
- b. Neck tai rangi ya suruali
- c. Sharti nyeupe jozi mbili mikono mirefu isiyo na urembo wowote ya vifungo.
- d. T-shirt ya darasani blue yenye nembo ya shule
- e. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi jozi mbili.
- f. Soksi jozi mbili nyeusi
- g. Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi
- h. Sweta moja rangi ya kijani choroko (mpauko).

i. KAZINI

- a. Suruali ya kushindia (shamba dress) rangi damu ya mzee
- b. T-shirt ya kijivu yenye nembo ya shule kwa ajili ya kushindia
- c. Atavaa raba nyeusi kwa ajili ya kushindia

j. SAFARINI

- a. Mwanafunzi anapokuwa safarini ama nje ya shule atavaa T-shirt ya blue yenye nembo ya shule na suruali khaki na viatu vya darasani

k. MICHEZO

- C. Sare ya michezo kwa shule hii ni raba rangi nyeusi, bukta rangi ya kijani na tshirt moja rangi ya njano isiyokuwa na maandishi yoyote kwa wavulana .

I. MAANDALIO YA KUSOMA

- a. Tarack suit jozi moja rangi ya blue kwa ajili ya maandalio ya kusoma.

NB: Si jukumu la Shule kushona sare za Wanafunzi, Mwanafunzi husika ataelekezwa kwa mtu aliyeteuliwa na shule kwa kazi hiyo, utaratibu huu umewekwa ili wanafunzi wawe na sare zinazofanana. Kama mzazi utaamua kumshonea mototo wake na rangi au mshono ukawa tofauti na shule, basi mzazi atalazimika kumshonea sare nyingine
Fedha ya sare za shule aje nayo mkononi, atakabidhiwa fundi

NB: MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUJA NA MAVAZI YA AIÑA YOYOTE ZAIDI YA SARE ZILIZOTAJWA HAPO JUU.

b. ADA NA MICHANGO YA SHULE

- a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 pia Unaweza kulipa nusu kiasi cha shilling 35,000.00 kwa muhula.

b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-

- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
- ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho
- iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
- iv. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine
- v. Shilingi 2,000/= nembo ya shule
- vi. Shilingi 10,000/= ambapo 5000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza na tsh 5000/= kwa ajili Bima ya Afya (CHF)
- vii. Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima mock
- viii. mwanafunzi aje na godoro la futi $2\frac{1}{2}$ kwa 6 kwani shule haina magodoro ya kukodisha
- ix. Fedha ya tahadhari 5000/= (haitarejeshwa)
- x. kwa mwanafunzi wa bwani kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja.

NB. Ada na michango yote iliyotajwa katika kifungu A na B hapo juu ilipwe kwenye Akaunti ya shule Na **61901200067** katika Benki ya NMB jina ankaunti ni **INYONGA SECONDARY SCHOOL CAPITATION ACCOUNT** (tafadhali andika jila la mwanafunzi kwenye pay in slip na aje nayo shuleni)

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- i. Ream ya karatasi 1 (kwa mwaka)
- ii. Vitabu vya masomo ya tahasusi husika

Kwa sababu shule ina uhaba wa vitabu, ikiwezekana ni vizuri aje na vitabu vitakavyomsaidia kwa masomo (combination) husika:-

I. VITABU VYA KEMIA:-

1. BY S. chand, Conceptual Chemistry for class XI and XII
2. By Tanzania Institute of Education, ADVANCED LEVEL INORGANIC CHEMISTRY part I and II.
3. Advanced chemistry riview (2000 -2012)

II. VITABU VYA BIOLOJIA:-

1. Dissecting kit – kwa ajili ya practical
2. Laboratory coat kwa ajili ya practical wanafunzi wa Sayansi
3. By Taylor at el (1999) Biological Science, third edition. Tong printing press Hong kong.
4. By Glenn and Tod,s (1999) Understanding Biology 4th Ed.Stanlye Thomes Ltd UK.

III. VITABU VYA UCHUMI:-

1. C.M. Ambilikile – Advanced level paper two and professional studies
2. Economic 2; Advanced levels paper two and professional studies
3. Economic simplified (revised and update)
4. Understanding Economics (Remed H. Chegee.M)

IV. VITABU VYA GEOGRAFIA:-

1. Pritchard J.M. (1979), Africa a study Geography for Advanced students London Longman.
2. Msabila D. T (2003) Success in Geography climatology and Soil Science Dar es salaam – Afroplus Industries L.T.D
3. Prichard J.M. (1990) practical Geography for Africa Longman.
4. Kamili, 2, physical Geography for Africa Dar es salaam Afroplus Industries.
5. Msabila D.T. Physical Geography Dar es slaam Nyambari Nyangwine Publishers.
6. Msabila D.T. (2006) Human and economic Geography (Advanced level paper 2) Nyambai Nyangwine publishers.

V. VITABU VYA KISWAHILI

1. Kiswahili 1. Christopher masuko, kidato cha tano nadharia ya lugha
2. Tahakiki kidato cha tano na sita
3. Nadharia ya Fasihi kidato cha tano na sita Kiswahili II
4. Vitabu fasihi

Riwaya : vuta ni kuvute, mfadhili, usiku utakapokwisha na kufikirika.

Tamthiliya: ukingo wa thimu, Nguzo mama, kivuli kinaishi na morani

Ushairi : kimbunga, fungate ya uhuru, chungu tamu na mapenzi

5.miundo ya Kiswahili sanifu kilichoandikwa samikisa

6. nadharia ya lugha ya Kiswahili kilichoandikwa p. saluhaya

VI. VITABU VYA HISTORY

1. By Webster J.B. The growth of African Civilization, the revolutionary years of West Africa since 1800, longman press
2. How Europe underdeveloped Africa.

m. VITAVU VYA ENGLISH LANGUAGE

1. Nyambari nyangwine 2010 advanced level Literature
2. Francis mnyari (2014) advanced level English
3. POEMS TIE. SELECTED POEMS NA WONDERFUL SURGEION BY CHARLES MLOKA
4. Plays: I WILL MARY WHEN I WANT, LWANDA MAGERE,NA BETRAYAL IN THE CITY NA AN ENEMY OF THE PEOPLE
5. Novel: A MAN OF THE PEOPLE, A BEATIFULY ONE ARE NOT YET BON NA HIS EXCELENCY THE HEAD OF THE STATE

VIII.GENERAL STUDIES:-

General studies Approach.

VYOMBO VYA CHAKULA

- a. Sahani na kijiko
- b. Kikombe na bakuli

VITENDEA KAZI

- a. Scientific calculator
- b. Madaftari makubwa yasiyopungua saba.
- c. Ndoo ya moja ya plastiki kwa matumizi ya shule
- d. Mafagio magumu aina ya chelewa (2)
- e. Mwanafunzi wa sayansi CBG aje dissecting kit na stop watch na tray.
- f. Mashuka pair 2 rangi kijani, blanketi 1 foronya 1 chandarua 1 (shuka rangi ya kijani).
- iii. Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko kwa matumizi ya mwanafunzi
- iv. Kwanja 1, jembe 1, reki 1, mifagio ya ndani na nje na mopa 1, hard brash

MWANAFUNZI LAZIMA AJE NA RESULTS SLIP YA MATOKEO YAKE YA KIDATO CHA NNE ORIGINAL NA SIO KIVULI ASIPOKUJA NAYO HATAPOKELEWA NA KIVULI CHA CHETI CHA KUZALIWA.

SHERIA ZA SHULE

1. MIPAKA YA SHULE

- a. Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea vijiji jirani wala kwenda mjini bila kibali cha Mkuu wa Shule
- b. Mwanafunzi haruhusiwi kwenda kwenye nyumba za wafanyakazi wa shule bila idhini ya Mkuu wa Shule.
- c. Mwanafunzi haruhusiwi kuonekana kwenye idara za masomo baada ya saa 12 jioni.

2. UTARATIBU KATIKA WA CHAKULA CHAKULA

- a. Ni lazima kufuata taratibu na saa zilizopangwa za kula kulingana na utaratibu wa shule.
- b. Kila mwanafunzi awe na sahani, bakuli, kijiko na kikombe. Vyombo hivi vitunzwe bwenini.
- c. Wanafunzi hawaruhusiwi kupiga kelele wakati wa chakula
- d. Mwanafunzi haruhusiwi kuingia na ndala au kiatu cha wazi ndani ya eneo la chakula.

3. JIKONI

- a. Mwanafunzi haruhusiwi kuingia jikoni wala kujipikia anavyotaka
- b. Viongozi wa zamu na viongozi wa chakula ndio wanaoruhusiwa kuingia jikoni wakati wa kupakua.

4. MABWENINI

- a. wanafunzi hawaruhusiwi kulala bwenini wakati wa vipindi.
- b. Kila mwanafunzi ni lazima alale katika bweni na bwechumba alichopangiwa.
- c. Ni marufuku kupiga na kusikiliza mziki bwenini
- d. Uharibifu/upotevu wa mali ya umma bwenini utalipwa na wakazi husika wa bweni
- e. Mwanafunzi haruhusiwi kuingia au kula chakula bwenini
- f. Mwanafunzi azingatie usafi siku zote

5. DARASANI

- a. Wanafunzi waingie kwa wakati darasani kulingana na ratiba ya shule
- b. Mwalimu anapoingia darasani wanafunzi wasimame na kumuamukia
- c. Wanafunzi wasipige kelele wawapo darasani
- d. Wanafunzi wasitoke nje darasa bila ruhusa maalum.
- e. Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuuliza na kujibu maswali na kukamilisha kazi alizopewa.
- f. Usafi wa darasani ni wajibu wa kila mwanafunzi.

6. NJE YA DARASANI

- a. Wanafunzi wasimame na kusalimia mwalimu au mtu aliyewazidi umri anapopita.
- b. Wanafunzi wawaheshimu wafanyakazi wengine waliopo shuleni kama inavyostahili.
- c. Wanafunzi watumie lugha ya heshima kwa walimu, watu wengine na hata wao kwa wao.
- d. Wanafunzi wawe na moyo wa kusaidaina na kushirikiana wakati wa shida na raha.
- e. Mwanafunzi ataongea lugha ya kingereza wakati wote awapo shuleni.

7. MATIBABU

- a. Wagonjwa wote watatibiwa katika hospitali ya serikali ya wilaya.
- b. Shule itagharimia matibabu kwa gharama ya hadi elfu 25,000/= tu na zaidi ya hapo mzazi au mlezi atalazimika kuongeza gharama zitakazoongezeka.

8. WAGENI

- a. Wageni wa aina yoyote hawaruhusiwi kuingia au kupita shuleni bila shida au idhini ya mlinzi.
- b. Wageni wa aina yoyote ile hawaruhusiwi kuonana na wanafunzi isipokuwa kwa wale wenye shida za kiofisi tu.
- c. Maagizo yote ya wageni kwa wanafunzi yatapokelewa na mwalimu wa zamu au makamu mkuu wa shule kwa maandishi.

9. HUDUMA ZA OFISI

- a. Ofisi itapokea taarifa za dharura za wanafunzi kama vile msiba au tatizo kubwa la kifamilia pamoja na maagizo yote ya wazazi/walezi.
- b. Mwanafunzi haruhusiwi kupiga au kupokea simu bila idhini ya Mkuu wa shule
- c. Barua za wanafunzi zitapokelewa na mwalimu wa zamu na kupelékwa wanafunzi na kiranja wa zamu.
- d. Siku za mawasiliono itakuwa siku za mwisho wa wiki

g. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgamo
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule.
- vi. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
- vii. Kufuga ndevu
- viii. Ulevi au unyaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- ix. Uvutaji wa sigara.
- x. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa
- xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba
- xii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi:
- xiii. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- xiv. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- xvi. Kudharau Bendera ya Taifa
- xvii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu

n.k

Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi


Elewa si rahisi kutunga sheria za kila kosa linaloweza kufanywa na mwanafunzi.

“ELIMU NI MAISHA”

h. Viambatisho na Fomu Muhimu

- a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.
 - b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika msomo, fujo na makosa ya jina
 - c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada. Michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
 - d) Picha nne (4) paspot size za Mwanafunzi na namba za simu nne za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumsaidi inapotokea shida
- i. Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya Mkuu wa Shule.....

Jina la Mkuu wa Shule. **ABDALLA K DAWA**

MKUU WA SHULE

Mhuri wa Mkuu wa Shule.....**SHULE YA SEKONDARI INYONO**
S.L.P. 46-MLEE

KIAMBATA 'A'

INYONGA SECONDARY SCHOOL,
P. O. BOX 46,
MPANDA-KATAVI

FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by a medical officer in respect to all form of entrants

Student's full name

Age Years Sex

Blood count (red and whites)

Stool examination

Urine analysis

Syphilis and other venereal diseases test

T.B test

Eye Test

Ears

Abdomen

Urine for plant test

ADDITIONAL INFORMATION

Defects, impotents (e.g. arms, legs etc) infections, chronic or family diseases etc

I certify that the named above is fit to pursue further studies in agricultural/domestic education

Station Signature

Date designation

KIAMBATA 'B'

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MLELE
SHULE YA SEKONDARI YA INYONGA

Kumbukumbu Namba: INY/SS/ADI/49/2016/.....
HISTORIA YA WAZAZI NA MTOTO ALIYECHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE HII:-

A. WAZAZI/WALEZI

1. Jina la Baba Hai/Si hai
2. Jina la Mama Hai/ Si hai
3. Kama Baba si hai/ni hai jina la mlezi ni
4. Kazi/Shughuli ya Mzazi/Mlezi
5. Anwani ya Mzazi/Mlezi.....
6. Uraia wa wazazi
-Baba Mtanzania/Si Mtanzania
-Mama Mtanzania/ Si Mtanzania
7. Wakati wa likizo mtoto/Mwanafunzi unataka aende wapi?
.....
8. Jina la mtu aendako

Uhusiano na motto/mwanafunzi.
.....

SAHIHI YA BABA/MLEZI

TAREHE

SAHIHI YA MWANAFUNZI.....

TAREHE

KIAMBATA 'C'

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MLELE
SHULE YA SEKONDARI INYONGA

FORMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

Mimi nimesoma kwa makini maagizo yote na ninatambua kuwa kuchaguliwa kwangu kuingia shule ya Sekondari ni bahati na zawadi kubwa kwa kuwa wengi wamekosa nafasi si kwa kuwa wameshindwa ila kwa sababu ni chache.

Hivyo nakubali kujiunga na shule ya Sekondari Inyonga. Nitatii na kufuata sheria na taratibu zote za Shule. Nitajitahidi kufanya kazi/kusoma kwa juhudi na maarifa na nitajitahidi kushirikiana na wenzangu kweli daima. Nitalinda hadhi/heshima ya Shule na nitashirikiana na wenzangu kujenga misingi na historia nzuri ya shule.

Tarehe Sahihi ya mwanafunzi

Mimi Mzazi/ Mlezi Nimeshuhudia mtoto wangu akikubali kwa hiari kujiunga na shule hiyo ninaamini mtajitahidi kumfunza na kumlea vizuri. Mimi pia naahidi kushirikiana nanyi kikamilifu katika kumlea kijana wangu naamini tutakuwa tunawasiliana.

Tarehe Sahihi ya Mzazi/Mlezi
.....