

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI GANAKO,
S.L.P 180,
KARATU.
18/05/2018

SIMU:

MKUU WA SHULE 0754-411638
M/MKUU WA SHULE 0762207070
PATRON -0745987202 / 0759440840
Telephone 027-2534508
Barua pepe: ganakosekondaryschool@gmail.com
Kumb.Na.gss/vol.4/03.

Mzazi /mlezi wa Mwanafunzi.....
S.L.P

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI GANAKO HALMASHAURI YA WILAYA YA KARATU MKOA WA ARUSHA MWAKA 2017/2018

1.Ninayofuraha kubwa kukufahamisha kuwa mwanao tajwa hapo juu amechaguliwa kujiunga na kidato cha **TANO** .Katika shule hii mwaka **2018/2019** tahasusi ya

Shule ya sekondari Ganako ipo umbali wa km 140 kutoka Arusha mjini na km1.5 kutoka Karatu mjini hadi shuleni. Usafiri wa basi kutoka Arusha mpaka Karatu ni sh. 7000/= na wa Taksi kutoka mjini Karatu ni sh 4000/= na sh. 1500/= kwa usafiri wa pikipiki kutoka karatu mjini mpaka shuleni.

Muhula wa masomo unaanza tarehe **02/07/2018**.Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe **02/07/2018**.Mwisho wa kuripoti ni tarehe **16/07/2018**. Mwanao afike shuleni kabla ya saa kumi na moja jioni na si vinginevyo,na kuripoti **ofisi ya makamu mkuu wa shule** kwa ajili ya usajili. **taratibu zote** za kujiunga na shule hii zimeambatanishwa nyuma ya barua hii, ikiwemo fomu ya afya ambayo ni lazima ijazwe kikamilifu na Daktari/Mganga wa hospitali ya Serikali.

2.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare ya shule

Sare ya shule hii ni kama ifuatavyo:

S/N	AINA YA NGUO	IDADI	RANGI
1.	SWETA LA (V)	JOZI 2	DARKBLUE/BLUU NYEUSI
2.	SHATI	JOZI 2	NYEUPE
3	KOTI YENYE VIFUNGO VITATU NA ISIWE NA MPASUO NYUMA	JOZI 1	BLUU NYEUSI
4.	VIATU VYENYE KISIGINO KIFUPI VYA KAMBA (GIDAMU)	JOZI 1	VYEUSI
6.	T-SHIRT YA BLUU YENYE KOLA	JOZI 1	ZINAPATIKANA SHULENI KWA TSH 15,000/=
7.	SOKSI	JOZI 2	BLUU
8	RABA ZA MICHEZO	JOZI 1	YOYOTE
9.	SURUJALI ZA DARASANI	JOZI 2	DARKBLUE/BLUU NYEUSI
10.	TRACKSUIT ISIYO YA MODO	JOZI 2	BLUU NYEUSI (DARK BLUE)
11.	TAI SIYO BUTTERFLY	JOZI 2	BLUU NYEUSI

2.2 Ada na michango ya shule

S/N	AINA YA MICHANGO	KIASI KWA MUHULA WA KWANZA	KIASI KWA MUHULA WA PILI	ULIPAJI
1.	ADA	35,000/=	35,000	KWA MUHULA
2.	TAHADHARI	5,000/=	-	MARA MOJA HAITAREJESHWA.
3.	FEDHA ZA SAMANI	15,000/=	-	MARA MOJA
4.	KITAMBULISHO NA PICHA	6,000/=	-	MARA MOJA
5.	TAALUMA	10,000/=	10,000	KWA MUHULA
6.	HUDUMA YA KWANZA /AFYA	10,000/=	10,000/=	KWA MUHULA
7.	WATUMISHI WA MUDA	15,000/=	15,000/=	KWA MUHULA
8.	KISIMA CHA MAJI	15,000/=	15,000/=	KWA MUHULA
10.	UKARABATI	15,000/=		KWA MWAKA
11.	NEMBO YA SHULE	2000/=		MARA MOJA
12.	GODORO	10,000/=		KWA MWAKA
	JUMLA	138,000/=	85,000/=	223,0000/=

Mzazi mwenye uwezo anaweza kulipa fedha zote kwa mwaka mzima kiasi cha Tsh. **223,000/=** Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule Na. **4093500094** NMB kwa jina la **Ganako Secondary School**. Mwanafunzi aje na **stakabadhi ya malipo ya benki** iliyoandikwa jina lake kwa usahihi.

N:B(Tanbihi) Endapo mwanafunzi ana kadi ya bima ya afya aje nayo .PIA kila mwanafunzi anatakiwa kuambatanisha picha za wazazi au walezi watakao mtembelea shuleni.

2.3 MAHITAJI MENGINE.

SN	JINA LA KIFAA	AINA/RANGI
1	RIMU 1 kwa mwaka	A4
2	MADAFTARI YA KUTOSHA	COUNTER BOOKS
3	BLANKETI,MTO NA NETI YA MBU	YOYOTE (Aje navyo)
4	SHUKA MBILI	RANGI YA BLUE COTTON (Aje navyo)
5	SAHANI, KIJIKO, BAKULI NA KIKOMBE	ZA BATI (Aje navyo)
6	SANDUKU LA BATI LA KUHIFADHIA VIFAA VYAKE	YOYOTE (Aje navyo)
7	VITABU VYA MASOMO	NUNUA KULINGANA NA TAHASUSI HUSIKA,(KAMUSI/DICTIONARY)
8	NDOO 2 KWA MATUMIZI YAKE	NDOGO ZENYE MIFUNIKO
9	SOFT BROOM (1) NA REKI(1) (HGL)	YENYE MPINI WA CHUMA(REKI)
10	RABA SQUIZER(1) NA HARDBROOM (1) (HGK)	YOYOTE/IMARA
11	MATHEMATICAL SET	AJE NAYO
12	RESULTS SLIP ORIGINAL	AJE NAYO

Mawasiliano ya lazima kati ya mwanafunzi na mzazi yatapatikana shuleni kupitia ofisi ya mkuu wa shule. Vilevile mwanao atakaporipoti shuleni atakabidhiwa nakala ya fomu yenye **KUMB.NA GSS/K5/.5/VOL.3/09 YENYE SHERIA NA KANUNI ZA SHULE** ambazo ni lazima azifuate na kuzitekeleza kikamilifu.

Karibu Shule ya Sekondari Ganako,

.....
KILEO E,D
MKUU WA SHULE.

JINA LA MWANAFUNZI.....

Daktari wa hospitali ya serikali athibitisha kuwepo au kutokuwepo kwa magonjwa yafuatayo kwa mwanafunzi;

1. Kifua kikuu
2. Ugonjwa wa figo.....
3. Ugonjwa wa moyo.....
4. Ugonjwa wa akili.....
5. Ugonjwa wa kisukari.....
6. Ugonjwa wa zinaa.....
7. Vidonda vya tumbo
8. Ulemavu wowote.....
9. Kifafa
10. Ajali kubwa.....
11. Tatizo lingine la kiafya.....

KWA MATUMIZI YA OFISI TU:

Kwa Daktari anayehusika;

Tafadhali mpime mwanafunzi tajwa hapo juu ili kubaini kama afya yake inaruhusu kuendelea na masomo yake ya kidato cha **TANO** au la.

MAELEZO YA DAKTARI:

.....
.....
.....
.....

Jina la Daktari.....,

Sahihi.....

Muhuri wa Daktari..... Tarehe.....

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia dhamana ya Elimu chini ya ofisi ya Rais -TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b. Mahudhuro mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e. Kufahamu mipaka ya shule.
- f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- i. Kutunza mali za umma.

MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZA SHULE

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa /utoro sugu.
- (iii) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla .
- (v) Kupigana au kupiga mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
- (vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- (vii) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa.
- (viii) Ubakaji.
- (ix) Kufuga ndevu.
- (x) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya .
- (xi) Uvutaji wa sigara.
- (xii) Kupata ujauzito au kupata mimba .
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- (xiv) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- (xvi) Kudharau Bendera ya Taifa .
- (xvii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.
- (xviii) Kukataa adhabu .
- (xix) Kumiliki, kukutwa, au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (xx) Kufanya jaribio lolote la kujua, au kutishia kujua kama kunywa sumu n.k.

A: HABARI ZA MWANAFUNZI

1. Jina kamili ----- (majina matatu.)
2. Tarehe ya kuzaliwa ----- (kama ilivyo kwenye cheti cha kuzaliwa)
3. Dini ----- Dhehebu -----
4. Mahali na wilaya alipozaliwa -----
5. Shule ya sekondari alimohitimu (kidato cha nne)/kiwango kingine cha elimu alichofikia na mwaka -----

6. Kazi anayofanya -----
7. Mambo anayopenda kufanya nje ya masomo-----

B: HABARI ZA MZAZI /MLEZI

1. Jina kamili la Baba ----- (majina matatu)
2. Kazi yake ----- Dini -----

picha

3. Jina kamili la mama ----- (majina matatu)
4. Kazi yake ----- Dini -----
5. Anwani ya mzazi /mlezi -----
6. Namba ya simu ya baba /mama/ mlezi -----
7. Kijiji/mtaa anamoishi ----- Kata -----
Wilaya-----
8. Jina la balozi au M/kiti wa mtaa.----- namba ya simu-----

9. Sahihi na Muhuri wa M/kiti wa mtaa anamoishi.-----

picha

UTHIBITISHO WA MZAZI /MLEZI

“Ninaahidi kuwa nitashirikiana na walimu kusimamia nidhamu ya mwanangu ,nitatii wito wowote nitakapo hitajika shuleni na nitahakikisha kuwa mwanangu atatii sheria na kanuni zote za shule hii”.

JINA LA MZAZI /MLEZI----- SAHIHI-----

TAREHE-----