

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS – TAMISEMI



Namba za simu

Shule ya Sekondari Binza

Mkuu wa shule :- 0765346576/0787589097

S.L.P 319

Makamu Mkuu wa Shule:-0715585490

Tarehe:- 14/05/2018

Patron:-0752455251

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi.....

.....

S.L.P .....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI **BINZA**,  
HALAMASHAURI YA WILAYA YA **MASWA**  
MKOA WA **SIMIYU** MWAKA 2018.

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka **2018** tahasusi ya ..... Shule ya Sekondari **Binza** ipo umbali wa Kilometa **02** Mashariki mwa mji wa **Maswa** . Usafiri wa basi kutoka mjini **Maswa** unapatikana katika kituo cha mabasi **Maswa** nauli ni shilingi **2000/=**

Muhula wa masomo unaanza tarehe ..... Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe ..... Mwisho wa kuripoti ni tarehe .....

## 2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

### 2.1 Sare ya shule

- a) Sare ya shule ni suruali mbili za rangi ya ugoro (dark brown) zenye marinda mawili na mifuko isiyo ya kubandika, chini ukubwa 16 inch.
- b) Shati mbili nyeupe za tetron mikono mirefu.
- c) Sare ya michezo kwa shule hii ni bukta na fulana rangi ya blue.
- d) Viatu vya shule ni nyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
- e) Soksi jozi mbili nyeupe.
- f) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi.
- g) Sweta za kujikingia baridi zisizo na mapambo rangi ya ugoro.
- h) Nguo za kushindia ni suruali ya khaki na T-shirt ya rangi ya dark blue yenye nembo na maandishi yanayosomeka “BINZA SECONDARY SCHOOL”. Pia viatu vya aina ya GUM BOOTS kwa ajili ya kutumia wakati wa mvua za masika. (**Nguo za nyumbani haziruhusiwi**)
- i) Tai mbili rangi ya ugoro.

### 2.2 Ada na michango ya shule

- a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000 kwa mwanafunzi wa bwani . Unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000 kwa mwanafunzi wa bwani kwa muhula au kulipa ada yote shilingi 70,000 kwa maramoja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule na. 30801100004 yenye jina BINZA SECONDARY SCHOOL REVENUE COLLECTION ACCOUNT katika Benki ya NMB. (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)
- b) Michango mingine inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-
  - (i). Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
  - (ii). Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
  - (iii). Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
  - (iv). Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine
  - (v). Shilingi 2,000/= kwa ajili ya nembo.

- (vi). Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza Tshs 5,000/= na Bima ya Afya 5,000/= Tsh. (Wanafunzi wanatakiwa kujiunga na Mfuko wa Bima ya Afya CHF kikaya)
  - (vii). Shilingi 20,000/= kwa ajili ya Mitihani ya kujipima (Mock)
  - (viii). Fedha ya tahadhari Tsh 5000/= (Haitarejeshwa)
- c) **Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-**
- (i). Ream ya karatasi 1 kwa mwaka. (*Muhimu sana*)
  - (ii). Vitabu vya masomo ya tahasusi husika pamoja na madaftari makubwa (Counter Books)
  - (iii). Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia.
  - (iv). Scientific calculator
  - (v). Godoro la futi 2.5 x 6
  - (vi). Shuka mbili za kujifunika rangi ya blue bahari na chandarua cha kujikinga mbu rangi ya blue (*zingatia*).
  - (vii). Vyombo vya chakula ambavyo ni sahani, bakuli, kijiko na kikombe
  - (viii). Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko.
  - (ix). Jembe 1, reki 1, mfagio wa ndani 1 (soft broom) na wa nje 1 (Chelewa)
  - (x). Galoni lita 5 kwa ajili ya maji ya kunywa.

### 3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- (i). Wizi
- (ii). Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- (iii). Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv). Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na Jamii kwa ujumla.
- (v). Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
- (vi). Kunyoa nywele kwa mtindo usiokubalika.



**Mfano wa sare ya shule**

- (vii) Kufuga ndevu
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- (ix) Uvutaji wa sigara.
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa.
- (xi) Kusababishamimba aukumpa mimba msichana
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
- (xiii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi
- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (xv) **Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingirayashule**
- (xvi) Kudharau Bendera ya Taifa
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.

#### 4. Viambatisho na Fomu Muhimu

- a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa yajina
- c) Fomu yamzazi kukiri kukubaliananasheria, kanuni kulipa ada, michango namaelekezo mengine yatakatolewanashule.
- d) Picha nne (4) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja nanamba za ozasimu

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

#### KARIBU SANA BINZA SEKONDARI

Saini ya Mkuu wa Shule .....

Jinala Mkuu wa Shule **ANNE N. MUMBE**

Mhuri wa Mkuu wa Shule .....

**HEADMASTER  
BINZA SECONDARY SCHOOL  
MUSUBIA.**