
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANAZANIA 
OFISI YA RAISI -TAMISEMI  

                                                           
    

Namba za simu                                                          Shule ya sekondari Biharamulo 

Mkuu wa shule.0755 910303              S.L.P.143 

Makamu Mkuu wa Shule. 0756 931779 Tarehe 12/06/2018 

Matron/Patron. 0625 467971 

 

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi……………………… 

…………………………………………………………………………… 

S.L.P……………………………………………………………….. 

………………………………………………………………………….. 

 

YAH:  MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BIHARAMULO 

HALMASHAURI YA BIHARAMULO MKOA KAGERA MWAKA 2018 
  

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwnao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano 

katika shule hii mwaka 2018 Shule ya Sekondari Biharamulo  ipo umbali wa 

Kilometa 9.5. Mashariki mwa mji wa Biharamulo.  

Muhula wa masomo unaanza tarehe 15/07/2018. Hivyo mwanafunzi anatakiwa 

kuripoti shule tarehe. 15/07/2017. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 29/07/2018 

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:- 

2.1 Sare ya shule 

 a). Sare ya shule hii ni shati 2 nyeupe mikono Mifupi na  suruali nyeusi 2 

 b).Sare ya michezo kwa shule hii ni track suit ya rangi ya blue na raba rangi 

      yoyote. Pia aje na jezi rangi nyekundu. 

 d).Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi. 

  e).Soksi jozi mbili rangi yoyote 

 f).Sweta rangi ya kijani tu  

 g).T-shirt ya shule inapatikana shule  

  

 



 

2.2. Ada na Michango ya shule   

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa mwanafunzi 

  Unaweza kulipa kiasi cha  shilingi 35,000.00 kwa muhula au kulipa ada 

  yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule 

  Na.31701200094 BIHARAMULO SECONDARY SCHOOL.   

  katika Benki ya NMB BIHARAMULO (tafadhali andika jina la  

  mwanafunzi  kwenye pay in slip) 
 

(b)  Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:- 

i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani. 

ii. Shilingi 6,000/=  kwa ajili ya kitambulisho na picha. 

iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma 

iv. Shilingi 30,000 kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua 

wengine. 

v.   Shilingi 2,000 nembo ya shule 

vi.   Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza  

vii.   Shilingi 5,000/= kwa ajili ya Bima ya Afya 

viii. Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima mock 

ix.   Fedha ya tahadhari 5000/= (haitarejeshwa). 

 

(c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:- 

i.  Ream ya karatasi 1 (kwa mwaka) 

ii. Vitabu vya masomo ya tahasusi ( Combination) husika ya 

mwanafunzi . 

iii. Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia 

iv. Scientific calculator 

v.   Godoro kwa wanafunzi wa bweni futi 3 

vi.  Mashuka pair 2 ya rangi ya pink, blanketi 1, foronya 1, 

chandarua 1. 

vii. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe) 

viii. Ndoo mbili kubwa zenye mifuniko 



ix. Kwanja 1, jembe 1 na mpini, reki 1, mifagio ya ndani na nje 

x. Dawa ya chooni lita 5 

xi. Aje pia na mahitaji mengine muhimu ya wasichana. 

xii. Mwanafunzi anatakiwa aje na picha 4 za wazazi, ndugu wa karibu 

wanaoweza kutembelea shuleni hapa. 

(d) Kulingana na mazingira ya shule yangu bodi ya shule imekubaliana mwanafunzi 

anatakiwa kuchangia fedha katika maeneo yafuatayo:- 

1. Shilingi 25,000/= kwa ajili ya kiti na meza 

2. Shilingi 25,000/= kwa ajili ya kitanda 

3. Shilingi 50,000 kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu.  

 

4. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA 

SHULE  

i. Wizi 

ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro 

iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo 

iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, waliu/walezi na jamii kea 

ujumla. 

v.   Kupigana mwanafuzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu 

yeyote yule. 

vi. Kusuka nyele kwa mtindo usiokubalika . Wanafunzi wote 

wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au 

kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozo wa shule 

vii. Uelvi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya 

viii. Uvutaji wa sigara 

ix. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa 

x. Kupata ujauzito au kutoa mimba 

xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale 

yanayovunja sheria za nchi; 

xii. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana 

xiii. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni 



xiv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira 

ya shule. 

xv. Kudharau Bendera ya Taifa 

xvi. Kufanya jaribio lolote la kujiung, au kutishia kujiua kama kunya 

sumu n.k 

xvii. Uharibifu wa mali ya Umma kwa mkusudi. 

 

 

 

Gilbert B. Bilali 

MKUU WA SHULE 

 

5. Viambatanishi na fomu Muhimu 

a). fomu ya Uchunguzi wa Afya (medica Examination Form) ambayo itajazwa 

na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 
 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

                                                                                 SHULE YA SEKONDARI……………….. 
                                                                          S.L.P …………………… 
                                                                          BIHARAMULO 
 
                                                                           12/06/2017 
 
FOMU 
MGANGA MKUU WA MKOA /WILAYA/KITUO CHA AFYA 
Jina……………………………………………………………….amechaguliwa kujiunga na Kidato cha 

………………Katika shule hii, ili kuendelea na masomo ni lazima apimwe kwanza. 

Nitafurahi iwapo mbali na kupimwa kijana huyu ataangaliwa uwezo wa kuona macho yake. 

Kama imeshauriwa avae miwani hana budi kuinunua yeye mwenyewe kwa fedha yake. 

 Tafadhali nijazie sehemu inayohusika chini baada ya kumpima. 

   
 

Ahsante kwa ushirikiano 
 

………………………………… 
MKUU WA SHULE 

 
 

MKUU WA SHULE 
SHULE YA SEKONDARI………………… 
S.L.P……….. 
BIHARAMULO 
 
Nimepima mwanafunzi aliyetazwa hapo juu nakuoa kwamba ana matatizo/ugonjwa wa; 
A Kifua kikuu……………………………………………………………….. 
B Macho………………………………………………………………………. 
C Masikio…………………………………………………………………….. 
D Akili………………………………………………………………………….. 
E Kilema chochote………………………………………………………… 
F Choo………………………………………………………………………… 
G Kwa wasichana tu nimeona/hana mimba……………………. 
H Mengineyo……………………………………………………………… 
 
SAINI MHURI WA OFISI……………………………………………. 
MGANGA MKUU WA MKOA/WILAYA/KITUO CHA AFYA……………………………………………… 
 
 
 

 
 

 

 



 

FOMU YA KUANDIKISHWA–SHULE 

(Ijazwe kwa herufi kubwa na irejeshwe kwa mkuu wa shule) 

 

1. Jina kamili…………………………………………………………………………………….. 

 

Tarehe ya kuzaliwa………………… Wilaya…………………..Mkoa……….……… 

Taifa………...Dini:RC/Anglican/Lutheran/Muslim/Pentecoste/n.k………….. 

Shule ya sekondari unayotoka…………………………………………………….…... 

 

2. Jina la Baba/Mama/Mlezi……………………………………………………………..…. 

Anwani yake…………………………………………………………………………………. 

Kazi ya Baba/Mama/Mlezi……………………………………………………………….. 

Namba ya simu…………………………………………………..…………………………. 

 

3. AHADI YA MWANAFUNZI. 

(a) Mimi………………………………….nimeyasoma na kuyaelewa maelekezo yote ambayo 

ni pamoja na sheria na kanuni za shule na nimekubali kuingia kidato cha tano 

katika shule ya sekondari………………………………. kuanzia tarehe…………………..hadi 

nitakapo maliza kidato cha sita. 

(b) Kwa hiyo naahidi kwamba:- 

(i) Nitazitii sheria zote za shule na kutimiza mambo yote 

muhimu yaliyotajwa  

(ii) Sitashiriki vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo 

vitakuwa kinyume na uongozi wa serikali ya Jamhuri ya 

muungano wa Tanzania. 

(iii) Nitatunza mali ya umma ambayo ni pamoja na majengo, 

samani, vitabu n.k. 

 

Tarehe …………………sahihi ya mwanafunzi…………………………………….. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

                                                 AHADI YA MZAZI/MLEZI. 

 

Mimi …………………………………………………..…………….ambye ni mzazi/mlezi wa 

mwanafunzi……………………………………………………………….ninahaidi kwamba:- 

 

1. Nitashirikiana na uongozi wa shule, walimu na watumishi wasio walimu katika 

kuhakikisha, mwanangu anatii sheria na kanuni za shule ya sekondari 

………………………….. na iwapo atashindwa kutii sheria hizo, nitalazimika  kumuondoa 

katika hosteli.  

 

2. Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu, kusoma kwa kulipa Ada na michango 

mingine kama ilivyoelekezwa na shule. 

 

     Tarehe………………………………………………………………………………………… 

Sahihi………………………………………….Namba ya simu:……………………… 

 

 

 

NB.    

Uongozi wa shule unakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja hapa 

shuleni. 

 

 

 

               NACHUKUA NAFASI HII TENA KUKUPONGEZA NA 

KUKUKARIBISHA . 

                    Wako katika Ujenzi wa Taifa 

 

 

Gilbert B. Bilali 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


