

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA MPWAPWA**

SHULE YA SEKONDARI BEREGE

S.L.P 316

**MPWAPWA**

16/05/2018.

Simu ya Mkononi  
0752 193 596 (Mkuu wa shule)  
053 468 976 (Patron)

KUMB NA: BSS/SS/JI/01

Kwa Mzazi wa.....  
.....  
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA TANO MWAKA 2018/19**

**SHULE YA SEKONDARI BEREGE.**

Napenda kukuarifu kuwa kijana wako amechaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Berege kidato cha tano mchepuo wa **HGL/HKL** mwaka 2018/2019. Nakupongeza sana kwa kijana wako kufaulu na kuchaguliwa kujiunga na shule hii.

Shule itafunguliwa tarehe **02/07/2018** na ndiyo siku ambayo kijana wako anatakiwa awe ameshafika shuleni na mwisho kabisa wa kuripoti ni tarehe **31/07/2018**.

**A. MAHALI SHULE ILIPO.**

Shule yetu ipo Mkoa wa Dodoma, Wilaya ya Mpwapwa. Mji wa Mpwapwa unafikika kwa mabasi ya moja kwa moja kutoka Dodoma. Upo usafiri wa kila siku kutoka Dodoma ambao hufanya safari zake kuanzia saa 03:00 asubuhi mpaka saa 09:00 alasiri. Usipopata usafiri wa aina hii, unaweza kupanda mabasi yanayoelekea Gairo, Morogoro au Dar es Salaam na kushuka kituo cha Mbande, mahali ambapo ni njia panda ya kuelekea Mpwapwa na Kongwa. Tafadhali sana usipande gari au basi linaloelekea Kongwa, subiri linaloelekea Mpwapwa.

Endapo unatokea Dar es Salaam au Morogoro unashauriwa kutumiwa kutumia basi lolote kati ya mabasi yanayofanya safari zake kuja Mpwapwa moja kwa moja, usafiri huu upo kila siku ukikosa basi la moja kwa moja tumia basi lolote linaloelekea Dodoma na uteremkie Mbande na kupata usafiri wowote unaoelekea Mpwapwa.

Kwa wale watakaotumia usafiri wa treni, tunashauri kuteremkia Dodoma mjini ambapo ni rahisi kupata usafiri wa kuelekea Mpwapwa mjini moja kwa moja. Mabasi yanayokuja

Mpwapwa, huanzia safari zake Dodoma mjini kwenye kituo kiitwacho Sabasaba. Ukifika katika stendi ya mabasi ya Mpwapwa mjini, panda basi la kwenda Berege. Mabasi haya ambayo huondoka Mpwapwa mjini kuja shuleni Berege, umbali wa kilomita 30 kutoka Mpwapwa mjini, huanza safari mchana- si zaidi ya saa nane mchana. Ukifika zaidi ya muda huo, utalazimika kulala Mpwapwa mjini ili kupata usafiri huo kesho yake saa nane mchana.

Tafadhali sana katika kumleta au kumsafirisha kijana wako zingatia sana siku na muda wa kazi. (siku za jumamosi, jumapili na sikukuu za Kitaifa siyo siku za kazi).

Mtoto wako atapokelewa Ofisi ya Usajili kwa Makamu Mkuu wa Shule na atapokelewa pale atakapokuwa ametimiza yafuatayo:

**B. MICHANGO MBALIMBALI**

01. Ada ya shule kwa mwaka (Tshs. 35,000/= kwa muhula).....	Tshs. 70,000/=
02. Fedha ya tahadhari(hairudishwi).....	Tshs. 5,000/=
03. Mchango wa Taaluma.....	Tshs. 20,000/=
04. Mchango wa mlinzi, mapishi.....	Tshs. 30,000/=
05. Mchango wa ukarabati wa samani.....	Tshs. 15,000/=
06. Kitambulisho.....	Tshs. 5,000/=
07. Mchango wa UMISSETA.....	Tshs. 3,000/=
08. Mtihani wa kujipima.....	Tshs. 20,000/=
09. Huduma ya kwanza.....	Tshs. 10,000/=
<b>Jumla.....</b>	<b>Tshs. 178,000/=</b>

Fedha zote ziwekwe kwenye akaunti ya shule namba **504011000048 (BEREGE SECONDARY SCHOOL REVENUE COLLECTION)**

Akaunti hiyo ni ya NMB. Andika jina la mwanafunzi kwenye bank- pay –in slip na kuja nayo shuleni (bank pay- in slip original tu ndio itapokelewa shuleni na siyo photocopy)

**C.TAALUMA:**

Katika kuhakikisha kuwa wanafunzi wanaendeleza ufaulu waliokuja nao hapa shuleni, kila mwanafunzi anatakiwa kufaulu vizuri kila somo kwa **kiwango kisichopungua alama 55**. Endapo atashindwa kufikia alama hizo katika mitihani au majaribio mawili mfululizo itabidi mzazi au mlezi uliyeandikishwa uje shuleni kushauriana na Uongozi wa shule njia sahihi ya kumsaidia kijana wako.

**ORODHA YA VITABU AMBAVYO MZAZI/MLEZI UNAWEZA KUMNUNULIA KIJANA WAKO.**

**KISWAHILI**

1. Kimbunga- H. Goro

2. Fungate ya uhuru- M.S Khatibu
3. Chungu tamu- T,A Mvungi
4. Vuta n’kuvute- S.A Shafi
5. Usiku utakapokwisha- M. Msole
6. Mfadhili- H. Tuwa
7. Mrani- E. Mbogo
8. Nguzo mama- P. mhando
9. Kivuli kinaishi- S.Mohamedi
10. Kiswahili sekondari-kidato cha tano(TIE)

## **ENGLISH**

1. Ashel, N(2009),Advanced level English a practical approach.DSM.
2. Advanced English language, Form five & six by Oxford
3. Ashel,N(2011),Advanced level literature. The essential guide, good book publishers,DSM.
4. English language for secondary schools, literature and stylistic-form five & six(TIE).Paper 2.

## **HISTORY**

1. July,R.W.(1992).A history of the African people, East African Educational Publishers Nairobi Kenya.
2. Rodney.(1976).How Europe underdeveloped Africa, Publishing House,DSM,Tanzania.
3. History of secondary schools: Form five (TIE).
4. Nelson Throne Essential Modern World History(Oxford)
5. The History of Modern World(2007) 6<sup>th</sup> Edition by Oxford University Press

## **GENERAL STUDIES**

1. Richard, R.F.Mbalase.General studies for Advanced level Certificate.
2. Mgaywa B.M.General Studies for Advanced level 3<sup>rd</sup> Edition.
3. Joanes BigirwaMungu & Sospeter M.D, Understanding Advanced level General Studies.

## **GEOGRAPHY**

1. (Collin Buckle),Land Form in Africa.
2. C.R.Kothari, Research Methodology.
3. (H.C.Truran),A Practical Guide to Statistical Maps and Diagrams

## **D.VIFAA VYA KUJA NAVYO:**

01. Bunda moja la karatasi (Rimu A4) kwa matumizi ya mazoezi na mitihani.
02. Picha nne (04) za “*Passport size*” kwa matumizi ya ofisi.

03. Raba yenye meno (njumu/daruga), Raba nyepesi, bukta na T-Shirt 2 za rangi nyekundu (Liverpool) mpya kwa ajili ya michezo na muda usio wa darasani.
04. Kalamu na Daftari za kutosha kulingana na masomo yaliyo kwenye mchepuo aliochaguliwa.
05. Jembe jipya lenye mpini imara na mzuri.
06. Fyekeo
07. Ufagio imara wa chelewa wenye mshikio wa mti.
08. Reki imara yenye mpini wa chuma ya kutengenezwa kwa mafundi welding (iliyochomelewa).
09. Godoro lenye ukubwa wa futi mbili na nusu upana, na urefu futi sita.
10. Soft broom kwa ajili ya usafi binafsi Bwenini.

***NB: Vifaa kama; jembe, ufagio, reki, soft broom na fyekeo vinapatikana pia maeneo yaliyo jirani na shule.***

#### **E. SARE YA SHULE:**

##### **2. WAVULANA**

Shati nyeupe mbili za tetroni ya mikono mifupi, suruali za heshima za rangi nyeusi mshono wa kawaida (marinda), viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba (vya kupigwa na rangi), sweta la rangi ya damu ya mzee, tai moja nyeusi na soksi nyeusi.

##### **3. SARE BAADA YA MASOMO:**

Baada ya masomo wanatakiwa kuvaa traki-suti za kijivu zenye heshima na maadili ya Kitanzania, nguo hizi zinawaliwa hata usiku wakati wa maandalazi ya jioni (PREPO).

##### **4. VIFAA VINGINE: Vifaa vingine ni kama ifuatavyo:-**

- i. Shuka mbili (moja rangi ya bluu na lingine rangi ya pinki)
- ii. Mto kwa ajili ya kulalia
- iii. Sanduku (trunk) imara la kuhifadhia mali yake kwa usalama bwenini
- iv. Vyomba safi vya chakula : sahani, bakuli, kikombe na kijiko
- v. Ndoo mpya ya plastiki ya lita 10 kwa ajili ya kuhifadhia maji ya kuoga, kufulia na matumizi mengine binafsi.
- vi. Galoni au chombo kidogo cha kuhifadhia maji ya kunywa.

vii. Tisheti ya shule Tshs 15,000/= (inapatikana shuleni)

viii. Blanketi moja- nyepesi rangi ya kijivu.

***NB: Ni marufuku kuja na mavazi ya nyumbani***

## **G. MATIBABU**

Kuna Zahanati karibu na Shule yetu ambako huduma za afya hutolewa kwa kuchangia gharama au kwa kutumia Kadi ya Bima ya Afya (NHIF). Kwa mzazi au mlezi ambaye hujamkatia bima kijana wako unatakiwa kumpa fedha kwa ajili ya matibabu na fedha ya kujiunga na Mfuko wa Afya ya Jamii (CHF) ambayo ni Tshs 2,000/= tu kwa mwaka ambapo shule itafanya utaratibu wa kuunda kaya ya watoto watano ili aweze kupata kadi ya CHF itakayodumu kwa mwaka mmoja tu.

## **H. ONYO**

Mwanafunzi **HARUHUSIWI KUMILIKI SIMU YA MKONONI** hapa shuleni, hivyo usiruhusu kijana wako kuja na simu shuleni. Kumruhusu kuja nayo ni kumtafutia matatizo kama inavyojieleza katika sheria za shule.

Mwanafunzi afike na barua hii pamoja na fomu ya kukubali kujiunga na shule ya Sekondari Berege na cheti cha Daktari wa Hospitali ya Serikalui kuthibitisha afya yake (tafadhali usifiche kama mwanao ana tatizo lolote la kiafya) na Result slip ya Kidato cha Nne. Vitu hivi pamoja na vingine alivyoagizwa atavionyesha au kuvikabidhi wakati wa kuripoti shuleni.

Karibu,

Shule ya Sekondari Berege,

Elimu ni Utajiri.

.....

DANIEL KASEGE

MKUU WA SHULE

## OFISI YA RAIS

### TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

### HALMASHAURI YA WILAYA YA MPWAPWA

### SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI BEREGE

Shule ya Sekondari Berege inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 pamoja na marekebisho yake. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Kijana anatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na kupewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi/walezi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b. Mahushurio mazuri katika katika kila shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu na lazima.
- c. Kutimiza kwa makini maandalizi ya jioni (Night Preparation)
- d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa.
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f. Kutunza usafi wa mwili pamoja na mazingira ya shule kwa ujumla.
- g. Kuvaa vizuri huku ukiwa umechomekea sare ya shule wakati wote.
- h. Kuzingatia ratiba yote ya shule wakati wote kuanzia asubuhi wakati wa kuamka hadi usiku wakati wa kwenda kulala.
- i. Mwanafunzi haruhusiwi kuvuta sigara, kufuga kucha na nywele ndefu wala kusuka..
- j. Ni lazima mwanafunzi aheshimu na kukubali tofauti za ki dini, ki utamaduni na siasa zilizomo katika jumuiya yetu.

Makosa yafuatayoyanaweza kusababisha kijana kufukuzwa shule:

01. Wizi
02. Uasherati na ushoga
03. Ubakaji
04. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile; uvutaji bangi. cocaine, mirungi, kubeli nk.
05. Kupigana au kupiga, kutukana au kutukanana na mtu/mwanafunzi yeyote yle
06. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
07. Kudharau Bendera ya Taifa au/na Wimbo wa Taifa na Wimbo wa Shule
08. Kuo au kuolewa au kuwekwa kimada
09. Kumpa mimba msichana, kupata mimba au kuharibu mimba ndanimana nje ya shule
10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au/na watu
12. Kukataa adhabu kwa makusudi
- 13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi**
14. Kuwepo nje ya shule muda wowote ule wa shule bila kibali cha kumruhusu kutoka nje (kutoroka).

### FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA BA SHULE YA SEKONDARI BEREGE

- A. Mimi mwanafunzi.....(majina matatu)  
wa SLP;.....nimesoma maagizo ya kujiunga na Shule ya Sekondari Berege pamoja na sheria na Kanuni zake. Nimeelewa vema, naahidi kuwa mtiifu na mwaminifu wakati wote nitakapokuwa shuleni na mahali pengine popote. Nitajitahidi

kwa kadri ya uwezo wangu wote na nisome kwa bidii ili nipate elimu bora. Nitakuwa mfano mzuri wa kuigwa kwa ajili ya maendeleo yangu ya Shule na Taifa zima kwa ujumla.

Sahihi..... tarehe.....

B. Mimi.....Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi:.....nimesoma maagizo ya kujiunga na Shule ya Sekondari Berege pamoja na sheria na kanuni za shule. Naahidi nitamsaidia mwanafunzi huyukwa hali na mali ili aweze kukamilisha masomo yake ya sekondari bila kipingamizi chochote.

Na nipo tayari kufikishwa kwenye vyombo vya dola endapo nitashindwa kumtimizia kijana wangu mahitaji yake ya msingi yaliyoorodheshwa kwenye barua ya kujiunga na Kidato cha Tano. Na maandishi haya yatumike kama ushahidi dhidi yangu.

Nitashirikiana na uongozi wa Shule ili kutimiza azma hii. Kama sitapatikana tafadhali wafuatao (ndugu watatu) waitwe shuleni pakitokea tatizo au kitu kingine chochote kitakachohitaji uwepo wangu.

i.....

Namba ya simu.....

Uhusiano wake na mwanafunzi (kaka, dada, shangazi, mjomba,shemeji...)

.....

ii.....

Namba ya Simu.....

Uhusiano wake na mwanafunzi.....

iii.....

Namba ya Simu.....

Uhusiano wake na mwanafunzi.....

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA  
PRESIDENT'S OFFICE  
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT  
MEDICAL EXAMINATION FORM  
FROM THE HEADMASTER BEREGE SECONDARY SCHOOL  
P.O.BOX 316, MPWAPWA**

**TO THE MEDICAL OFFICER**

**NAME OF STUDENT**.....**AGE**.....

**MEDICAL HISTORY**

	YES	NO
Tuberculosis		
Asthma		
Heart disease		
Jaundice		
Peptic ulcers		
Epilepsy		
Diabetes mellitus		
Kidney problem		
Anaemia		
Neurosis		

**PHYSICAL EXAMINATION:**

Respiratory system-

Cardiovascular system-

Gastrointestinal system-

Urinary system-

Reproductive system-

Eye: R:-

L:-

E.N.T-

**INVESTIGATION**

- 1. Blood -HB.....
  - WBC.....
  - ESR.....
  - VDRL Test.....
  
- 2. Urine- Pregnancy.....
  - Sed.....
  - Stool.....

I have examined the above student and considered that he/she is physically and mentally fit/ not physically and mentally fit for further studies.

Signature.....

Designation.....



Station.....

Date.....