

*Jamhuri ya Muungano wa Tanzania*  
OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Anuani ya Simu: "ARUSHA SEC"  
Simu: [027] 250 3649



Shule ya Sekondari Arusha,  
S.L.P 3162,  
**ARUSHA.**

Unapojibu tafadhali taja:

Kumbukumbu Namba: ASS/F.1/ VOL. II/2018

Tar.....

Ndugu -----  
S.L.P. -----  
-----

**PICHA YA  
WAZAZI/WALEZI NA  
MTOTO**

YAH: **MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA TANO 2018/2019**

1.0 Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa katika Shule hii, Kidato cha **Tano (2018/2019)** Mchepua wa..... Shule hii ipo umbali wa kilometa moja kutoka **stand kuu ya mabasi ya mikoani ( Arusha Bus Terminal )**. Utakuwa mwanafunzi wa kutwa ukiwa mvulana na bweni msichana.

2.0 Shule itafunguliwa tarehe .....siku ya Jumatatu saa 1.00 asubuhi kwa wanafunzi wa kutwa na tarehe.....kwa wasichana wa kidato cha tano wa bweni kuanzia saa.....hadi.....(jumapili).

3.0 **AINA YA SHULE:**

3.1 Hii ni Shule ya **Kutwa** lakini tuna 'Bweni' kwa wasichana wa kidato cha tano na sita tu.

Kuwahi saa 1.00 asubuhi ni jambo la sheria na mwanafunzi haruhusiwi kutoka **nje ya eneo la shule** wakati wa masomo bila ruhusa. Wanafunzi wachelewaji na/au watoro watachukuliwa hatua.

#### 4.0 MAAGIZO YA KUTIMIZA KABLA YA KUFIKA SHULENI:

- 4.1 Iwapo unakubali nafasi hii tafadhali jaza fomu ya “**KUKUBALI NAFASI**” iliyoambatanishwa (Fomu ADM 1). Baada ya kujaza weka sahihi wewe pamoja na Mzazi/Mlezi wako.
- 4.2 Jaza pia fomu ya ‘**UTII NA TABIA NJEMA**’ ukithibitisha kukubaliana na masharti ya kujiunga na shule hii, pamoja na sheria za malezi, bora.
- 4.3 Naambatanisha pia fomu ya ‘**KUANDIKISHWA SHULENI**’ (Fomu ADM 3A NA ADM 3B). Zijazwe kikamilifu. ADM 3A inahusu habari za mwanafunzi na ADM 3B inahusu mzazi/mlezi.
- 4.4 Fika kwa Daktari wa serikali ukapime na ujaze fomu ya “**MEDICAL EXAMINATION**” iliyoambatanishwa (Fomu ADM 4). Hii ni muhimu sana kwa maisha ya shule.
- 4.5 Mwanafunzi aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa kwa uthibitisho wa Uraia.
- 4.6 Fomu zote zilizotajwa hapo juu ufike nazo shuleni na umkabidhi Naibu Mkuu wa Shule.
- 4.7 Aidha tunaambanisha aina ya vitabu vinavyohitajika kwa wanafunzi wa kidato cha tano na sita. Kwa wazazi wenye uwezo waweza kumnunulia mwanae ingawa hata shuleni vinapatikana.
- 4.8 Mahitaji ya malazi kwa wanafunzi wa bwani yameambanishwa

#### 5.0 VIFAA/MAHITAJI YA LAZIMA UNAYOTAKIWA KULETA:

##### 5.1 KARO (SCHOOL FEES)-KIDATO CHA TANO NA SITA TU)

- [i] Ada ni **T.Shs.70,000/=** kwa mwaka kwa wasichana na 20,000/= kwa wavulana.  
Raia wa Tanzania. Ilipwe kwenye **A/C NO. 4081200243 NMB**
- [ii] Godoro linapatikana shuleni utaliazima na kulipia Tsh 30,000/= kwa miaka miwili  
Hii ni kwa wasichana wa Kidato cha tano na sita tu, fedha hizo ziwekwe kwenye akaunti ya michango Mingine.
- [iii] Kumbuka kuwa kama hutakuwa na ada au uthibitisho wa kuwa utalipiwa na Halmashauri/Nyerere Fund/Serikali/Mfadhili, hutapokelewa shuleni.

5.2 **SARE YA SHULE (SCHOOL UNIFORM):**

1. Viatu vyeusi (**Ajinunulie**) vya ngozi vya kufunga na kamba visivyo na urembo vinavyopigwa rangi kama ilivyoambatanishwa kwenye mchoro. Viatu vyenye visigino virefu ama visivyo na soli ama vya plastiki havitakiwi. Atakae kiuka atachukuliwa hatua za kinidhamu.
2. Stockings (Soksi ndefu) nyeupe jozi mbili (2). zisizo na urembo kwa wasichana, Soksi nyeusi jozi mbili (2) kwa wavulana (**Ajinunulie**)
3. Mkanda mweusi wa suruali usio na bakoli kubwa.

(**Ajinunulie**)

**MICHANGO MINGINE ilipwe kwenye A/C no 4082514110 NMB**

<b>MAVAZI</b>		<b>MENGINEYO</b>
1. Suruali/sketi 30,000/=	2	1. Taaluma 20,000/=
2. Mashati 16,000/=	2	2. Kuchangia malipo kwa wafanyakazi wasio walimu 30,000/=
3. Sweta 16,000/=	1	3. Kitambulisho 6000/=
4. Tai 3000/=	1	4. Tahadhari (Haitarejeshwa) 5000/=
5. Nembo 2000/=		5. Miundombinu ya shule (ukarabati wa samani) 25,000/=
6. T. Shirt 7000/=		
		6. Matibabu (kwa mwaka) 10,000/=
		7. Umisseta 1500/=
<b>JUMLA</b> 74,000/=		<b>JUMLA</b> 97,500/=

**Nyuma ya slip ya benki andika jina la mwanafunzi na kidato chake pia orodhesha malipo aliyofanya.**

**Kumbuka: Uje umevaa sare za shule ya sekondari ulikotoka kabla ya kupewa sare za shule ya hii.**

*Kwa wanafunzi wa kike wa dhehebu la Kiislam, shule inatoa uhuru wa kuwaa vazi la kiislam lililokubaliwa na Uongozi wa shule ambalo litashonwa shuleni kwa gharama ya T.sh 52,000/= kwa pair mbili.*

**MAHITAJI MENGINE**

1. Rimu mbili ( Photocopy paper size A4 na ruled paper (karatasi zenye mistari)).
2. Soft broom pamoja na ' rubber squizer', jembe 1, ndoo mbili ndogo zenye mifuniko.
3. Jalada (file cover) moja (1) rangi ya kaki.

**MAHITAJI BINAFSI YA MWANAFUNZI**

1. Mathematical Instruments, na kalamu ya wino/ ball pen za kumtoshia, penseli navifaa vingine vya kujifunzia.
2. Madaftari ya kutosha kulingana na masomo yake.
3. Begi/Mfuko mzuri wa kuweka vifaa vya shule.  
Utakapofika shuleni utasomewa/ utapewa sheria/ kanuni za shule na utaratibu mzima wa shule hii na utalazimika kufuata. Ukikosa utaonywa na kuadhibiwa na ikilazimu utafukuzwa shule

Mwisho, natumia tena nafasi hii kukukaribisha hapa shuleni arusha sekondari na ni matarajio yangu kuwa ufikapo hapa utatumia vema nafasi hii uliyotunukiwa na taifa.

**Kumbuka\*** *Kama hujaripoti shuleni hadi ifikapo tarehe*

.....

*utahesabiwa kuwa umeikataa nafasi hii, hivyo itachukuliwa na mwanafunzi mwingine.*

*Mwanafunzi hataruhusiwa kuingia darasani bila kulipa ada na michango mingine yote. Hakikisha unatimiza mahitaji yote kuepuka usumbufu usio wa lazima*

.....

*C.S. Malamsha*

**MKUU WA SHULE**

**SIMU NA. 0757-745 774/ 0656-430340.**

*Jamhuri ya Muungano wa Tanzania*  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

**SHERIA ZA SHULE NA MALEZI BORA SHULENI**

Wanafunzi wote mnakumbushwa kuzingatia sheria na taratibu zote za malezi bora unapokuwa hapa shuleni na nje ya shule kama zilivyoorodheshwa hapa chini.

**1. RATIBA:**

- [i] Mwanafunzi wa kutwa anapaswa awepo shuleni kabla ya saa 1.00 (moja) asubuhi kwa ajili ya usafi wa madarasa na viwanja vya shule kwa mwanafunzi wa bweni anatakiwa kuamka saa 11:30 asubuhi tayari kwa mchakamchaka na kufanya usafi wa maeneo aliyopangwa kabla ya muda wa kukusanyika (parade).

Hivi ni vipindi kama vipindi vya masomo. Hivyo, kukosa vipindi au kuchelewa vipindi au kazi yoyote bila sababu maalum ni uhalifu. Utaadhibiwa kwa kosa hilo na usipojirekebisha utasimamishwa shule hadi ujirekebishe. Hivyo basi, inabidi uheshimu kengele zote zinazogongwa shuleni.

- [ii] Mwanafunzi atakayechelewa kuripoti shuleni siku tano (5) baada ya kufungua shule atarudishwa nyumbani kwa muda utakaoamuliwa.

**2. UTII:**

Mwanafunzi yoyote anapaswa awatii watu wote, amri na sheria zote ipasavyo kwa upesi bila ubishi, kusita wala k ukawia pasipo manung'uniko yoyote.

Maswali yakiwepo ni baada ya kutii kufanyika. Ukosefu wa **utii** ni kosa kubwa sana.

Mwanafunzi yeyote inabidi aheshimu bendera ya Serikali, Wimbo wa Taifa au wa Shule (Simama kila unapoimbwa). Nembo ya Taifa, Kiongozi wa Taifa na Fedha za Taifa.

**3.0 ADABU NJEMA:**

- [i] Adabu ni alama ya msingi wa heshima. Hivyo inampasa kila mwanafunzi aonyeshe adabu njema popote alipo na kwa wakati wote. Maneno na vitendo viovu hayatasita kuadhibiwa.

- [ii] Wanafunzi wote wajiheshimu na kuwaheshimu watu wote bila ubaguzi.
- [iii] Walimu husalimiwa 'Good morning/ Afternoon/ Evening Sir or Madam' kwa adabu. Watu wote wengine husalimiwa shikamoo.
- [iv] Unapaswa kuitika ishara yeyote ya kuitwa na kukimbia kila unapoitwa.

#### 4.0 **MIPAKA YA SHULE:**

Kila mwanafunzi anatakiwa kubaki katika eneo la shule wakati wote wa masomo na endapo itabidi kutoka nje ya eneo la shule lazima uwe na kibali (pass). Adhabu ya kutoroka shule ni kusimamishwa au kufukuzwa shule.

Wanafunzi wa kutwa hawatakiwi kuingia bwenini kwa sababu yeyote ile.

Ukibainika

utaadhibiwa vilivyo.

#### 5.0 **KELELE:**

Hii ni alama ya malezi mabaya. Watoto waliolelewa vizuri huwa na kauli na tabia nzuri za mawasiliano.

Hivyo ni marufuku kufanya aina yeyote ya ghasia au kelele au usumbufu wowote darasani, maktaba, maabara n.k. Ukibainika utachukuliwa hatua za kinidhamu.

#### 6.0 **USAFI WA MAZINGIRA YA SHULE PAMOJA NA USAFI BINAFSI:**

- [i] Ni marufuku kuchafua au kuziba vyoo.
- [ii] Ni marufuku kutupa aina yoyote ya uchafu mfano: makopo, makaratasi, mbegu za ubuyu kwenye maeneo ya shule.
- [iii] Madarasa, varanda, vyoo, maabara vyote vifanyiwe usafi asubuhi na baada ya masomo na wahusika.
- [iv] Ni mwiko kabisa kwa mwanafunzi kufanya yafuatayo:-
  - ◆ Kuwa na nywele ndefu .
  - ◆ Kunyoa nywele zote (Kipara).
  - ◆ Kunyoa mitindo isiyofaa (denge, punk n.k.)
  - ◆ Kufuga kucha, ndevu n.k.
  - ◆ Kuvaa mavazi yasiyo na heshima na haswa kupunguza urefu wa sketi na suruali za minyonyo(zinazobana).
  - ◆ Kuongeza mapambo ya aina yoyote juu ya sare ya shule kama vile:-
  - ◆ Kuvaa makoti na majakets
    - Kuvaa bangili, hereni, shanga n.k.
    - Kupaka rangi za kucha, hina, kupaka rangi za midomo, wanja na kutinda nyusi.
    - Kutia madawa kwenye nywele kama Curl, relaxer n.k.
    - Kurefusha nywele kwa "Ruster" na kusuka.
    - *Kwa wanafunzi wakike wa kiisilamu wanaruhusiwa kuvaa 'scurf' iliyokubaliwa .Isiwe na urembo wa aina yoyote na si vinginevyo.*

## 7.0 MICHEZO:

Kwa kuwa michezo ni sehemu ya malezi kila mwanafunzi anatakiwa ajiunge kwenye mchezo. Mwanafunzi asiyeshiriki michezoni ana mwelekeo mbaya na uhusiano na wenzake una kasoro.

## 8.0 UTUNZAJI NA MATUMIZI YA MALI YA UMMA:

- [i] Mali yote ya shule ni mali ya umma. Haina budi itumiwe na kuitunza ipasavyo.
- [ii] Wanafunzi wote lazima waangalie na kutunza mali na vifaa vyote vya shule vikiwepo vitabu, viti, madawati, meza, bomba za maji, vifaa vya umeme, milango, madirisha vifaa vya usafi n.k.
- [iii] Hapana budi kurudisha vifaa vyote ulivyoazima ama kukabidhiwa wakati unapohitajika kufanya hivyo. Kuiba, kupoteza, kuharibu, kuchezea au kuzembea mali ya Serikali ni uhalifu mkubwa; adhabu yake ni kulipizwa mali nyingine, kufukuzwa shule, na au kushitakiwa mahakamani.
- [iv] Ni marufuku kuchora, kuandika maandishi ya aina yoyote ukutani, kwenye madawati, viti, malangoni, au sehemu yeyote ile. Adhabu kali itatolewa ikiwa ni pamoja na kupaka rangi au kununua upya kifaa husika.

## 9.0 MALI BINAFSI YA MWANAFUNZI:

- [i] Kutokutunza mali yako mwenyewe ni UZEMBE. Ni muhimu kutokuwa na mali za anasa kama vile camera, simu, walkman, simu ya mkononi haziruhusiwi kabisa. Ukikamatwa navyo hutarudishiwa na adhabu itafuata.

## 10. KUTUNZA AMANI NA KUIDUMISHA:

- [i] Ni marufuku kuchokoza, kuonea, kutukana, kudharau, kutania, kusengenyua pia kuumiza mtu yeyote, kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k. Ukiwa na shida peleka shauri lako kwa viongozi wahusika nao watakutafutia haki yako. Pia kuna vikao mbalimbali vya shule tayari kukusaidia wakati wote. Kumumiza mwenzako makusudi, kupigana ni kosa la kukufukuza shule au kushtakiwa mahakamani.
- [ii] Ni marufuku kufanya mikutano ya siri. Ukibainika utafukuzwa shule moja kwa moja.
- [iii] Ni marufuku kufanya fujo yoyote au mgomo. Ukibainika utafukuzwa shule au kushtakiwa mahakamani.

## 11. ULEVI NA UASHERATI:

- [i] Kuonja kileo cha aina yoyote ni marufuku popote pale ulipo na kwa wakati wote, pia hauruhusiwi kutembelea majumba ya starehe wala nyumba za kulala wageni. Ukibainika utafukuzwa shule moja kwa moja au kusimamishwa masomo.

[ii] Ni marufuku kabisa kwa mwanafunzi kuvuta sigara, bangi, madawa ya kulevya. Aidha kuvuta bangi na utumiaji wa madawa ya kulevya ni **MARUFUKU KABISA**. Ukibainika utafukuzwa shule na kushtakiwa mahakamani.

[iii] Uhusiano wowote wa kimapenzi kati ya mvulana na msichana walio wanafunzi – au watu wa mtaani hautavumiliwa kabisa. Hivyo basi, aina zote za uasherati, kupewa mimba au kutoa mimba – atakayebainika kwa hayo awe mvulana au msichana mwanafunzi – **ATAFUKUZWA SHULE NA KUSHTAKIWA MAHAKAMANI**.

12. **WAGENI:**

Ni marufuku kupokea wageni wa aina yeyote wakati wa masomo bila ruhusa ya mwalimu wa zamu.

13. **DINI NA IMANI:**

[i] Kipindi cha dini ni kama vipindi vingine, lazima mwanafunzi aingie na kutimiza sheria zote katika dhehebu lake.

[ii] Vipindi vya dini na ibada zote ni lazima zifuatwe barabara kwa wakati wake.

[iii] Ni wajibu kuheshimu dini na imani za watu wote.

[iv] Shughuli za kidini haziingiliani na muda wa kawaida wa masomo.

[v] Waalimu watakaofika shuleni kufundisha vipindi vya **DINI** watambulishwe Ofisi ya Mkuu wa Shule.

14. **ELIMU YA KUJITEGEMEA:**

Kufanya kazi ni jambo la lazima na siyo hiari. Kuchelewa , kutega, uvivu na ujeuri kwenye kazi, yote haya ni uhalifu mkubwa na utaadhibiwa. Usipokoma utasimamishwa masomo.

**\*KUMBUKA\*** *SHERIA HIZI ZOTE NI KWA FAIDA YAKO WEWE MWANAFUNZI: UJENGWE IMARA KIUTU KWA MAISHA YAKO YOTE HAPA SHULENI NA NJE YA SHULE. “NI MAKOSA KUTOKUJUA SHERIA ZA SHULE”.*

**\*\*\*MZAZI TAFADHALI USIMPE MTOTO WAKO SIMU YA MKONONI.**

**ATAKAEKUTWA NA SIMU ITAVUNJWA MBELE YA WANAFUNZI WENZAKE NA ADHABU KALI ITAFUATA.**



FOMU YA KUKUBALI NAFASI KATIKA KIDATO CHA -----

MWAKA -----

*(Fomu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi pamoja na Mwanafunzi)*

Fomu hii ijazwe na mzazi/Mlezi pamoja na Mwanafunzi aliyechaguliwa kuingia/Kuhamia kidato cha ----- kasha mwanafunzi ailete shuleni **(Ithibitishwe na Mwenyekiti/Mjumbe wa Kijiji/eneo unaloishi)**

1. Mimi -----(Jina la mwanafunzi) kwa hiari yangu, ninakubali/sikubali nafasi niliyopewa ya kuingia Kidato cha ----- katika Shule ya Sekondari Arusha. Nitakuwa tayari kuzifuata sheria zote za shule wakati wote niwapo shuleni. Kuvunja sheria ya shule kwa makusudi itakuwa nimekiuka ahadi hii ninayotoa na nitastahili kuchukuliwa hatua za kinidhamu zinazostahili hata kufukuzwa shule.

-----  
(Sahihi ya Mwanafunzi)  
Tarehe -----

2. Mimi -----(Jina la Mzazi/Mlezi) wa -----  
-----  
Nakubali/sikubali nafasi aliyopewa mtoto wangu na kwamba muda wote awapo shuleni analazimika kufuata sheria za shule na kuwa mtiifu kwa walezi wake. Pia nakubali/sikubali kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa shuleni.

-----  
(Sahihi ya Mzazi/Mlezi)  
Namba ya simu.....

Tarehe -----

3. Mimi -----(Jina la mwenyekiti wa mtaa) ninathibitisha kuwa Ndugu ----- ni Mzazi/Mlezi wa mtoto huyu aliyechaguliwa kuingia Kidato cha Tano ni mkazi wa kata ya-----.

4. Namba ya simu ya Mlezi (i)-----

-----  
(Sahihi ya Mwenyekiti/Mjumbe)  
Tarehe -----

*Jamhuri ya Muungano wa Tanzania*

OFISI YA RAISI  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

**FOMU YA UTII NA TABIA NJEMA NA KUKUBALI NAFASI**

Mimi -----(jina kamili)

Kidato cha ----- mwaka -----

Natambua wajibu wangu kwa Taifa kama mwanafuni na naahidi:-

- (a) Kwamba nitatii na kuwaheshimu viongozi wangu wote kuanzia ngazi ya mamoniter, viranja, walimu, watumishi wote hadi Mkuu wa Shule.
- (b) Kwamba nitafuata sheria na kanuni zote za shule pamoja na maelekezo yote yanayotolewa mara kwa mara na uongozi wa shule.
- (c) Kwamba sitatoka nje ya mipaka ya shule wakati wa masomo labda tu kwa shughuli maalumu na baada ya kupata kibali maalumu kutoka kwa Mwalimu au Mkuu wa Shule mwenyewe.
- (d) Sitagoma wala kusababisha mgomo shuleni.
- (e) Kwamba kama nitashindwa kufuata hayo yote hapo juu, hatua kali ichukuliwe dhidi yangu ambayo ni pamoja na kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule.

Tarehe -----

-----

Jina na Sahihi ya Mwanafunzi

Tarehe -----

-----

Jina na Sahihi ya Shahidi Mzazi/Mlezi

Tarehe -----

-----

Sahihi ya Mkuu wa Shule

**SHULE YA SEKONDARI ARUSHA**  
**FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI**

**HABARI ZA MWANAFUNZI**

1. Jina kamili (Kama kwenye mtihani) -----
2. Tarehe ya kuzaliwa ----- Dini -----
3. Mahali na Wilaya ulipozaliwa -----
4. Kata anayoishi kwa sasa-----
5. Shule ulipomaliza,Kidato -----
6. Kidato unachokuja kuingia hapa shuleni -----
7. Majina ya vyama vya masomo uliyowahi kujiunga:

- (i) -----
- (ii) -----
- (iii) -----

8. Michezo/Masomo unayopendelea:

- (i) -----
- (ii) -----
- (iii) -----

9. Kazi yeyote ya uongozi uliyowahi kufanya kama vile kiongozi wa michezo, kwaya, ngoma, kiranja, maktaba n.k.

Madaraka/Uongozi	Shule/Mahali	Mwaka

9. Mambo unayopendelea kufanya nje ya masomo (k.m. michezo, ushonaji n.k.)

- (i) -----
- (ii) -----
- (iii) -----

Tarehe:-----

-----  
 Jina na Sahihi ya Mwanafunzi

SHULE YA SEKONDARI ARUSHA

FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI

**HABARI ZA MZAZI/MLEZI**

1. Jina kamili la Baba -----
2. Kazi yake -----
3. Jina kamili la Mama -----
4. Kazi yake -----
5. Jina kamili la Mlezi (iwapo mtoto haishi na wazazi wake)  
-----
6. Kazi na Anwani ya Mlezi -----  
-----
7. Nyumbani kwa baba (alipozaliwa mtoto) -----  
Kijiji/Mtaa ----- Wilaya -----  
Kata ----- Mkoa -----  
Tarafa -----
8. Anwani ya mahali pa kazi ya baba -----  
-----  
Nambari ya simu -----
9. Anwani ya mahali pa kazi ya mama -----  
Nambari ya simu -----
10. Mtoto anaishi na (i) Baba tu (ii) Mama tu (iii) Wazazi wote  
(iv) Walezi **Kata isiyohusika\***
11. Dini ya Baba ----- Dhehebu -----  
Dini ya Mama ----- Dhehebu -----  
Dhehebu unalotaka mwanao alelewe -----
12. Anwani kamili ya nyumba ambapo mtoto atakuwa nakwenda siku za likizo: --  
-----
13. Mimi ----- (Baba/Mama/Mlezi wa -----  
----- Nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo  
juu ni sahihi na haahidi kushirikiana na walimu ili kuhakikisha kwamba  
kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya  
masomo.

Tarehe -----

Jina na sahihi ya Mzazi/Mlezi

PRESIDENTS' OFFICE

ARUSHA SECONDARY SCHOOL

**MEDICAL CERTIFICATE**

To be completed by Medical Officer in Government Hospital in respect of all new entrants to Arusha Secondary School.

Full Name: -----

Age: -----

- 1. "AIDS" Test: -----
- 2. Blood count (Red and White) -----
- 3. Urine Examination -----
- 4. Stool Examination -----
- 5. Syphilis Test -----
- 6. T.B. Test -----
- 7. Ear Test -----
- 8. Eye Test -----
- 9. Spleen -----
- 10. Abdomen -----
- 11. Addition information of any other physical, mental hereditary of infectious diseases: -----

Treatment after examination -----

**(Please state nature of treatment)**

**MEDICAL CERTIFICATE:**

I certify that the above mentioned has been examined and found fit to pursue further education.

Signature -----

Designation -----

Station: -----

Date -----

Official Stamp -----

## **MAHITAJI YA MALAZI YA BWENI**

- i. Shamba dress.Mwanafunzi ashone gauni la solo liwe na urefu wa kutosha.Kitambaa rangi ya bluu bahari.
- ii. Shuka nyeupe mbili
- iii. Blanket moja.
- iv. Mto na Foronya nyeupe mbili
- v. Nguo za kulalia(Night Dress/pyjamas)
- vi.Sanduku moja imara la kuhifadhia mali zako.
- vii.Taulo.
- viii. Mahitaji yote ya bafu e.g. Sabuni,brush, dawa ya meno,ndala,mafuta.

## **MAHITAJI YA DINNING HALL**

- i. Sahani
- ii. Bakuli
- iii. Kikombe
- iv Kijiko

## **MAHITAJI YA MICHEZO**

- i. Bukta moja rangi ya bluu bahari
- ii. Sketi fupi(nap round) ya blue
- iii.T-shirt nyeupe
- iv. Raba nyeusi
- v. Soksi nyeupe