

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



Web: www.arushagirlshighschool.com
Email: arushagirlz@gmail.com

Arusha Girls High School,
S.L.P. 16034,
ARUSHA
June 2018

Namba za simu.
Mkuu wa shule: **0784258018 / 0769121516**
Makamu mkuu wa shule: **0655 845604 / 0755 845604**

MZAZI WA -----
S.L.P. -----

PICHA P/S
YA
WAZAZI NA
MTOTO

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ARUSHAGIRLS
HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA MKOA WA ARUSHA MWAKA 2018
KIDATO CHA TANO

1. Nafurahi kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha tano(V) katika shule hii mwaka 2018/2019 tahasusi ya:

EGM | PGM | PCM | HGE

Shule ya Sekondari Arusha Girls ipo umbali wa kilometa 09 (tisa) Magharibi mwa mji wa Arusha. Usafiri wa basi kutoka mjini Arusha unapatikana katika kituo cha mabasi Kilombero magari yakwenda Kisongo nauli ni shilingi 500/= (mia tano tu) hadi njia panda ya kwenda shuleni panajulikana kwa jina ndorobo. Unaweza kuchukua usafiri wa pikipiki kutoka kituo cha Canada hadi shulenishilingi 2,000/=, kituo cha Canada kipo mita chache kutoka kituo cha ndorobo.

Muhula wa masomo unaanza tarehe _____. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shulenitarehe _____. Mwisho wa kuripoti ni tarehe _____.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare ya shule.

**a) Sketi rangi ya orange mbili (02) @ 16,000/=

Mashati meupe mikono mirefu mawili (02) @ 12,000/=

Nembo ya shule @ 2,000/=

Tai rangi ya orange moja (01) @ 3,500

Sweta nyeusi mbili (02) yenye nembo yashule @ 21,000/= (Sweta mbili ni kutokana na hali ya hewa ya mahali shule ilipo)

Soksi jozi mbili (02) (Stockings) @ 3,000/=

NB. Sare hizi zinapatikana shuleni ili kuondoa utofauti tofauti wa rangi na kuleta ufanano kwa wanafunzi wote.

b) T-shirt yenye Nembo ya shule **T.sh 15,000/=**

c) Nguo ya kushindia (Shamba dress) rangi ya kahawia na nyeupe (draft) inapatikana shulenikwa **T.sh 20,000/=**

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

- d) Rangi ya Hijab (kijuba) ni nyeupe inayoishia chini ya kifua (kwa waislamu) inapatikana shuleni kwa **T.sh 12,000/=**
- e) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye kisigino kifupi.(Zingatia Sana)
- f) Sare ya michezo ni Bukta moja rangi ya blue, Sketi fupi (nap round) ya blue, T-shirt nyeupe, Raba nyeupe na Soksi nyeupe.
- g) Track suit rangi ya dark blue.
- h) Gumboot kwa ajili ya wakati wa mvua. Mazingira ya shule, mvua ikinyesha ni tope sana, mwanafunzi hataweza kuvaa viatu vya kawaida.
- i) Poolneck nyeupe na majaketi meusi kwa ajili ya baridi hasa wakati wa usiku.

ZINGATIA

1. Katika kukamilisha sare ya shule, nywele lazima ziwe fupi za kuchana, kucha ziwe fupi na zisipakwe rangi na uvaaji wa mapambo ni marufuku.
2. Uje umevaa sare za shule uliyotoka nayo shule ya O'level utaitumia kabla ya kupewa sare za shule hii.

2.2 Ada na michango ya shule.

a) Ada ya shule kwa mwaka ni T.Sh 70,000/= Unaweza kulipa karo yote kwa wakati mmoja aunusu (**T.Sh.35,000/=**) kwa muhula. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunt ya shule namba.

42710006674 Benki ya NMB Jina la Account ni Arusha Girls High School. (Tafadhali andika jinala mwanafunzi kwenye ("pay in slip") na uwasilishe shuleni.

b) Michango mingine anayotakiwa kulipa mzazi.

- i. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani za shule kwa mwaka.
- ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.
- iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya Taaluma kwa mwaka.
- iv. Shilingi 60,000/= kwa ajili ya kulipa wapishi, walinzi, matron na vibarua wengine kwamwaka.
- v. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza na bima ya afya.
- vi. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya mitihani ya kujipima na shule nyingine kwa mwaka.
- vii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya kukodi godorokwa mwaka. (Zilipwe shuleni)
- viii. Shilingi 5,000/= kwa ajili ya tahadhari kwa mwaka (haitarejeshwa).

Fedha hizo zilipwe kwenye akaunt ya shule namba. **42710006675 Benki ya NMB Jina la Account ni Arusha Girls**

High School. Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye ("pay in slip").

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- i. Rimu moja Photocopy paper size A4.
- ii. Folder File moja.
- iii. Vitabu vya masomo ya tahasusi yake (orodha imeambatanishwa)
- iv. Scientific calculator.
- v. Madaftari ya kutosha masomo yake, (tunashauri counter books) Mathematical set, Graf pad, Kalamu na vifaa vingine vya kujifunzia.
- vi. Begi la kuweka vifaa vya darasani.
- vii. Vyombo vya kulia chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe) vyombo vya plastiki haviruhusiwi. (Tunashauri anunue vyombo ya mfupa)

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

viii. Jembe na kwanja.

3.0 MAHITAJI YA MALAZI YA BWENI.

i. Chandarua ya rangi nyeupe.

**ii. Shuka rangi ya pink nne (4).na foronya pink (2).

**iii. Mablanketi mawili (2) na mto wa kulalia.

iv. Nguo za kulalia (Night Dress/pyjamas).

**v. Sanduku imara la bati la kuhifadhi mali yako maarufu kama tranka. Tunapokea sanduku moja tu.

**vi. Taulo moja na kanga/vitenge doti moja.

vii. Mahitaji yote ya bafu e.g. sabuni, mafuta, dawa ya meno.

viii. Ndoo moja ya kuogea na chupa ya kuhifadhi maji safi ya kunywa.

ix. Tochi 1 na betri zake.

Utakapofika shuleni utasomewa/utapewa sheria/kanuni za shule na utaratibumzima wa shule hii na utalazimika kufuata. Ukikosa utaonywa na kuadhibiwa na ikilazimu utafukuzwa shule.

MWISHO, NATUMIA TENA NAFASI HII KUKUKARIBISHA HAPA SHULENI “ARUSHAGIRLS HIGH SCHOOL”NA NI MATARAJIO YANGU KUWA UFIKAPO HAPA UTATUMIAVEMA NAFASI HII ULİYOTUNUKIWA NA TAIFA.

Kumbuka:-

Kama hujaripoti shuleni hadi ifikapo tarehe _____

utahesabiwa kuwa umeikataa nafasi hii, hivyo itachukuliwa na mwanafunzi mwingine.

Hakikishaunatimiza mahitaji yote kuepuka usumbufu usio wa lazima na kulipia fedha bank.

3.0 MUHIMU KWA WANAJUMUIYA YA ARUSHA GIRLS HIGH SCHOOL.

Wanafunzi wote lazima wafuate sheria za NCHI na za shule kwa ujumla.

Lengo la sheria za shule yetu ni kumjenga mwanafunzi kuwa na mwenendo mzuri kitabia hivyokumwezesha kufanikiwa kupata kile ananostahili haswa **Taaluma**. Sheria hizi zitasaidia kuletahali ya AMANI, UMOJA na FURAHA shuleni na kumfanya kuwa raia mwema . Kila mwanafunziaje na nia ya KUSOMA KWA BIDII,KUJITUMA na ajitahidi kuishi vizuri katika jumuiya yashule hii na majirani zetu pia kwa **Arusha Girls ni Kijiji cha Taamula**.

Kwa upande wa shule sisi WALIMU pamoja na WAFANYAKAZI WASIO WALIMU tutajitahidikuishi, kumfundisha na kumlea mtoto katika maadili mema lakini tutashindwa katika kazi hii bilaushirikiano mzuri wa wazazi/walezi.

Kila mtu anatakiwa Kuheshimu bendera ya Taifa,picha za viongozi wa serikali, Nembo ya Taifa“Coat ofArms” wimbo wa Taifa na fedha za Taifa.

Lugha inayotumika darasani na nje ya darasa ni Kiingereza tu. Hii inasaidia kuleta ufanisi katikamasomo.

Kwa vile shule ni mahali pa kusoma inatakiwa pawe na ukimya hasa sehemu za madarasani nasehemu nyingine za kujifunzia.

Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vinavyompasa kama Ratiba ya Shule inavyoonesha. Kazi za mikono ni sehemu ya elimu inayotolewa hapa shuleni. Kila mmoja lazimaashiriki kikamilifu bila utegaji.

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

4.0 SHERIA ZA SHULE

1. Hairuhusiwi kupeleka chakula nje ya bwalo la chakula kama bwenini.
2. Mwanafunzi haruhusiwi kukaa na dawa za aina yoyote. Mwanafunzi anapolazimika kuwa na dawaotae taarifa kwa matroni ili aweze kuhifadhiwa. Wanafunzi hawaruhusiwi kupeana dawa (Bweni).
3. Wanafunzi hawaruhusiwi kuongea na mgeni yeyote bila ruhusa ya Mkuu wa Shule/makamu mkuuwa shule/mwalimu wa zamu
4. Kupata,kutoa mimba ni mambo ambayo shule hii haitegemei kwa vile kila msichana Mwemaanamcha Mungu na ana malengo mazuri katika maisha yake.
5. Kila mmoja anawajibika kuvitunza kwa uangalifu wa hali ya juu vifaa vyote vya shule atakavyokabidhiwa na asivyokabidhiwa.Uharibifu wowote utakaotokea gharama za matengenezozitalipwa na atakayehusika na uharibifu huo. Mfano, Kuvunja vioo vya madirisha, milango n.k.
6. Wakati wa kutoka na kuingia shuleni lazima mwanafunzi awe katika sare ya shule. Hii ni pamoja na wakati wa kwenda likizo na kutoka likizo.
7. Ni marufuku mwanafunzi kwenda kwenye nyumba za walimu/wafanyakazi bila kibali.
KILA MWANAFUNZI ANATEGEMEWA KUWA NA HESHIMA KWA WATU WOTE HAPA SHULENI NA KWA WAGENI ATUMIE LUGHA SAFI WAKATI WOTE NAAELEZE MATATIZO YAKE KWA VIONGOZI WANAOHUSIKA AWATII VIONGOZIWOTE NA ASHIRIKIANE NA WENZAKE KWA UPENDO, HESHIMA, AMANI NAUNDUGU.

4.0 MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- i. Wizi.
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.
- iii. Kugoma au kuhamasisha mgomo.
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake,walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi,kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
- vi. Kusuka nywele kwa mtindo wowote ule.Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupiwakati wote wawapo shuleni.
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- viii. Uvutaji wa sigara.
- ix. Uasherati,uhusiano wa jinsia moja na kuolewa.
- x. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- xi. Kushiriki matendo ya uhalifu,siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- xii. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- xiii. Kumiliki,kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xiv. Kudharau Bendera ya Taifa.
- xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- xvi. Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

5.0 VIAMBATISHO NA FOMU MUHIMU.

- a) Fomu ya utii na tabia njema kwa mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo,fujo, makosa ya jinai n.k
- b) Fomu ya mzazi/mlezi Historia na kukiri kukubaliana na sheria,kanuni za shule,kulipa Ada,michango na maelekezo mengine yatakatotolewa na shule.

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

c) Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination form). ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali.

d) Picha nne za wazazi/walezi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pale itakapohitajika pamoja na namba zao za simu.

TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.

KARIBU SANA ARUSHA GIRLS HIGH SCHOOL.

Saini ya Mkuu wa Shule

Jina la Mkuu wa ShuleMhuri wa Mkuu wa Shule



JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI ARUSHA GIRLS

FOMU YA UTII NA TABIA NJEMA

Mimi ----- (Jina kamili la mwanafunzi)

Kidato cha ----- mwaka -----

Natambua wajibu wangu kwa Taifa kama mwanafunzi na naahidi kwamba:-

- a) Nitatii na kuwaheshimu viongozi wangu wote kuanzia ngazi ya darasa, viranja, walimu, watumishi wote hadi Mkuu wa Shule.
- b) Nitafuata sheria na kanuni zote za shule pamoja na maelekezo yote yanayotolewa mara kwamara na uongozi wa shule.
- c) Sitashiriki katika mgomo, Fujo na makosa ya jinai.
- d) Sitatoka nje ya mipaka ya shule wakati wa masomo labda tu kwa shughuli maalumu na baada ya kupata kibali maalumu kutoka kwa Mwalimu au Mkuu wa Shule mwenyewe.
- e) Kama nitashindwa kufuata hayo yote hapo juu, hatua kali ichukuliwe dhidi yangu ambayoni pamoja na kusimamishwa masomo ama kufukuzwa shule.

Tarehe _____ Jina na Sahihi ya Mwanafunzi.....

Tarehe _____ Jina la Mzazi/Mlezi.....

Sahihi ya Mkuu wa Shule

.....

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI ARUSHA GIRLS

FOMU YA TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI

1. Jina kamili la Baba -----
Kazi yake -----
Anwani ya mahali pa kazi ya baba -----
Nambari ya simu -----
2. Jina kamili la Mama -----
Kazi yake -----
Anwani ya mahali pa kazi ya mama -----
Nambari ya simu -----
3. Jina kamili la Mlezi (iwapo mtoto haishi na wazazi wake)

Kazi na Anwani ya Mzazi/ Mlezi -----

4. Nyumbani kwa baba (alipozaliwa mtoto) au 'Place of Domicile'
Kijiji/Mtaa ----- Wilaya -----
Kata ----- Mkoa -----
Tarafa -----
5. Mtoto anaishi na (i) Baba tu (ii) Mama tu (iii) Wazazi wote
(iv) Walezi *Kata isiyohusika*
6. Dini ya Baba ----- Dhehebu -----
Dini ya Mama ----- Dhehebu -----
Dhehebu unalotaka mwanao alelewe -----7.
7. Mahali na Anwani kamili ya nyumbani ambapo mtoto atakuwa anakwenda siku za likizo:

Mimi ----- (Baba/Mama/Mlezi wa -----
Nimesoma na kuelewa sheria na kanuni za shule. Nakubali kulipa Ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. Nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi na naahidi kushirikiana na walimu ili kuhakikishakwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo. Endapo mtoto wangu atashindwa kufuata hayo yote hatua kali dhidi yake zichukuliwe ikiwa nipamoja na kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule.

Tarehe -----

Jina na sahihi ya Mzazi/Mlezi.....

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

6.0. VITABU

Ifuatayo ni baadhi ya orodha ya vitabu vinavyotumika darasani. Wanafunzi wajitahidi kuwanavyo angalau vichache.

ECONOMICS:

- i. Text Book of Economics by J.L. HANSON
- ii. Economic Simplified by SALEEMI
- iii. Modern economic' by KHAN.
- iv. Macro-economic Theory by M.L JHINGAN
- v. Micro Economic Theory by M.L JHINGAN
- vi. Introductory Economics by STANLAKE'S

GEOGRAPHY:

- i. Landforms in Africa by COLIN BUCKLE.
- ii. Principles of Physical Geography by MONKHOUSE.
- iii. Geography. Integrated Approach by WAUGH.
- iv. Practical Geography for Africa by J.M. PRITCHARD.
- v. AFRICA by J.M. PRITCHARD.
- vi. Tropical Lands by MICHAEL SENIOR.
- vii. Human and Economic geography by MORGAN.

MATHEMATICS:

- i. Pure Mathematics by K.J. BACKHOUSE
- ii. Advanced level Math's Vol. 1 by L.K. SHAYO.
- iii. Modern ABC.
- iv. Advanced Level Pure Mathematics, fourth Edition by C.J TRANTA

PHYSICS:

- i. Principle of physics XI by Chand
- ii. Principle of physics XII by Chand
- iii. Understanding Physics by Jim Brechlaupt
- iv. Objective of Physics by Chand
- v. Advance Physics by Roger Munchester
- vi. Physics by Tom Duncan
- vii. Calculation for A Level physics
- viii. Physics ABBOT

CHEMISTRY:

- i. Conceptual chemistry XI and XII – By S. Chand
- ii. Inorganic Chemistry – By Ngaiza
- iii. Advanced Inorganic Chemistry – Vol I and II –By chand
- iv. Organic Chemistry Part A By Tanzania Publishing House
- v. Organic Chemistry Part B By Tanzania Publishing House
- vi. Physical Chemistry – By S.Chand
- vii. Advanced Chemistry – By Cambridge low price Edition Philip Mathew.
- viii. A level Chemistry – 4th Edition EN Ramsiden
- ix. Practical Chemistry – By Mlungu.

HISTORY BOOKS

- i. Major Events in African History
- i. History 1

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

ii. History 2

THE PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATIONS AND LOCAL GOVERNMENT

Arusha Girls High School,

P.O.Box. 16034,

Date:

Ref. AGHS / F.V 2018/2019

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:

Ref. No:

Medical Officer Date: -----

RE: -----

FORM V -----

Please examine the above named as to her fitness for admission as a student of this school.

Thank you.

M.M.KINYAU

HEADMISTRESS

MOBILE NO: 0784258018

PART B:

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a Medical Officer)

I have examined the above named student and consider that he/she is fit/not fit for studies:

Explanation if any -----

Date ----- Signature -----

Station: ----- Designation -----