Simu ya Ofisi : +255282520075 (masaa ya kazi tu) Tarehe

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Shule ya Sekondari Geita,
SLP72
GEITA.

Mkuu wa Shule: 0755372067 /0687655779
Makamu Mkuu wa Shule: 0767677242 /0752309170
Patron/Matron. 0753462698/0767355360

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi
S.L.P

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI GEITA KIDATO CHA

TANO HALMASHAURI YA GEITA MKOA WA GEITA MWAKA 2018.

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano

katika Shule hii mwaka 2018 tahasusi ya Shule ya Sekondari Geita
ipo umbali wa Kilometa 1.5 kaskazini Magharibi toka stendi kuu ya mabasi.
Usafiri wa Bodaboda au Taxi kuja shuleni unapatikana kutoka stendi kuu ya
mabasi. (kwa bodaboda nauli ni Tsh. 1,000/=).

Muhula wa masomo unaanza tarehe 02 /07/2018. Hivyo mwanafunzi anatakiwa
kuripoti shuleni tarehe 01/07 /2018 mwisho wa kuripoti ni tarehe 17/07/2018.

Mambo muhimu ya Kuzingatia

2.1 sare ya Shule

a) sare ya Shule hii ni mashati mawili (02) meupe ya tetroni yenye mikono
mirefu

b) Suruali mbili (02) rangi ya Khaki No. 1 zenye marinda manne (04) mawili (02)
upande wa kulia (02) upande wa kushoto.

c) Sare ya Michezo Truck ya kaptula rangi ya Blue inayovuka magoti siyo suruali
ikiwa na Vest yake vinauzwa pamoja. Hakikisha unakuja nayo kumbuka pia
kuja na raba jozi (01) kwa ajili ya michezo.

d) Viatu vya shule ni vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba nyenye visigino
vifupi jozi mbili (02).

e) Soksi fupi jozi mbili (02) rangi ya khaki

f) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi jozi mbili (02)

g) Sweta rangi ya bluu (zinapatikana mjini)

h) Nguo za kushindia ni Tisheti rangi ya kijivu yenye kora nyeusi
(inapatikana mjini) na suruali ya khaki yenye marinda mawili kila upande.

i) Tairangi ya khaki jozi mbili (02) (sawa na rangi ya kitambaa cha suruali)
NB:Shati la Shule litachomekewa muda wote unapovaa sare ya Shule,




UVAAJI WA SARE YA SHULE:
Sare ya shule inavaliwa wakati wote wa masomo. Baraza, Mihadhara, na wakati

mwanafunzi anapokwenda nje ya mipaka ya shule kama vile kanisani, Msikitini
nk. T- shirti ya shule ivaliwe ndani tu wakati usio wa masomo na sweta ivaliwe
wakati wa baridi tu. Majaketi , makoti, kofia na mapambo mengine haviruhusiwi
kuvaliwa kabisa pamoja na sare ya shule. Hivyo atakaye onekana na mavazi
mengine tofauti na yasiyo ainishwa hapo juu atachukuliwa hatua za kinidhamu.

NB: NGUO NYINGINE ZOZOTE TOFAUTI NA SARE YA SHULE HAZIRUHUSIWI
KUVALIWA SHULENI NA NJE YA SHULE NA IKITOKEA UMEZIVAA
ZIKAKAMATWA NA HAZITARUDISHWA NA HATUA KALI ZA KINIDHAMU
ZITACHUKULIWA DHIDI YAKO.

2.2 Ada na michango ya Shule.

a) Ada ya Shule klwa mwaka ni shilingi 70,000 /= (Elfu sabini tu) kwa
mwanafunzi wa bweni. Shilingi 35,000/= kwa muhula au kulipa yote kwa
mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule.

SHULE YA SEKONDARI GEITA Akaunti Na. 31001100532 katika Benki ya
NMB. Untakiwa ukabidhi stakabadhi kabla hujasajiliwa (tafadhari andika jina
la mwanafunzi kwenye stakabadhi Pay in Slip)

b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mwanafunzi ni

i) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani

ii) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha

iii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya Taaluma

iv) Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua
wengine.

v) Shilingi 2,000/= kwa ajili ya Nembo ya shule.

vi) Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza.

vii) Shilingi 5,000/= Fedha ya Tahadhari (haitarejeshwa). Shule ya Sekondari
Geita katika Benki ya NMB Akaunti Na. 31001300018. Jumla ya Ada na
michango kwa wanafunzi wa Bweni ni Tshs 178,000/=

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni;
i) Ream ya karatasi 1 aina ya A4 (kwa mwaka)
ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika
iii) Scientific calculator silent non programmable with functions ranging from
Fx - B2Ms to Fx - 991MS) kwa wale wanaosoma tahasusi za EGM, HGE,
HGK, HGL na Mathematical Set.

iv) Godoro kwa wanafunzi wa bweni lt:ti 6 kwa futi 2 1 /.



v) Mashuka pair 2, (rangi ya bluu) blanket 1, foronya, chandarual
(shuka la kimasai hairuhusiwi na halitambuliki kama shuka au blanket).

vi) Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)
vii) Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko.

viii) Kwanja 1, jembe 1, rekil, mifagio ya ndani (soft Broom) 1 na nje 1
(chelewa), na (moper)1.

ix) Jalada (file cover) la kutunzia kumbukumbu zako

x) Vifaa vya usafi (mswaki, dawa ya meno, dawa ya viatu, brashi, kioo, kitana
Kandambili, Taulo n.k)

xi) Pasi ya mkaa kwa ajili ya kunyoshea nguo

xii) Madaftari (counter Books) yasiyopungua saba (07) madaftari ya kawaida
na ya grafu kwa ajili ya mazoezi.

xiii) Sanduku imara na kufuri madhubuti kwa ajili ya kutunzia mali zako
xiv) Dumu la lita 5 la kutunzia maji ya kunywa.
3.1 MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:
i) Wizi
ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku tisini bila taarifa/utoro
iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo

iv) kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake /walimu/walezi na jamii
kwa ujumla.

v) kupigana mwanafunzi kwa mwafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yoyote
Yule.

vi) Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo
shuleni

vii) Kufunga ndevu au kufuga nywele

viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya

-




ix) Uvutaji wa sigara
x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja au kuoa

xi) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja
sheria za nchi.

xii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
xiii) kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

xiv Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya
shule.

xv) Kudharau Bendera ya Taifa

xvi) Kufanya jaribio lolote ya kujiua, au kutishia kama kunywa sumu n.k
xvii) Uharibifu wa Mali ya Umma kwa makusudi.

4, Viambatanisho na Fomu Muhimu

a) Fomu ya uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo
itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa
kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.

¢) Fomu ya Mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada,
michango na maelezo mengine yatakayotolewa na shule.

d) Picha nne (4)za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi
wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za
simu

e) Sheria na kanuni za shule ya Sekondari Geita.

f) Kivuli cha matokeo ya mtihani wa Taifa kidato cha Nne, 2017
(Result Slip)

g) Kivuli cha cheti cha kuzaliwa.

5. Tafadhari soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza
kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya Mkuu wa Shule: JKMX/
'L7 T~

Jina la Mkuu wa Shule : MW‘\E@:‘L'
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A "
Mhuri wa Mkuu wa Shule: %U“ :L Nﬁ‘*ﬂ

*sﬂu\—ﬁ




KIAMBATANISHO NA 2
TAARIFA BINAFSI

Unatakiwa kujaza sehemu ilio wazi, aidha na kusoma kwa makini maelezo
yaliyoandikwa.

1. Jina la Mwanafunzi
2. Anwani yako kamili
3. Tarehe ya kuzaliwa mwezi na mwaka
4. Mahali ulipozaliwa
5. Dini/Dhehebu
6. Uraia wako
-
8
9
i

. Jina kamili 1a Mzazi/Mlezi
. Anuani ya Mzazi/Mlezi

. Namba ya simu ya Mzazi
0. Mahali anapoishi

Kijiji Mtaa
Kata Wilaya Mkoa
AHADI
Mimi kwa utashi na akili yangu timamu

ninaikubali nafasi ya masomo niliyopewa, nitakuwa tayari kujiendeleza kimasomo,
nimezisoma nimezielewa na nitazifuta sheria za shule pamoja na kanuni na taratibu
zitakazotolewa. Natambua kuwa nikifukuwa shule kwa sababu ya kuvunja sheria za
shule makusudi nitavunja moyo wa wazazi na wale wote wanaonisaidia, hivyo jamii
itanidharau kabisa. Naahisi kuwa na utii kwa Walimu na Wafanyakazi wote waliopo
hapa shuleni ili wanipende na kunisaidia zaidi. Sitakuwa tayari kuanzisha kushauri
wala kushiriki katika vurugu za aina yoyote hapa shuleni hususani mgomo kwani ni
kwenda kinyume na sheria na taratibu za shule. Nitakuwa na utii na viongozi wa
shule na upendo wa wanafunzi wenzangu wote. Pia nitafanya bidii katika masomo
na kazi zote za shule.

MUNGU NISAIDIE

JINA NA SAINI YA MZAZI/MLEZI SAINI YA MWANAFUNZI TAREHE



GOVERNMENT OF TANZANIA
MEDICAL EXAMINATION FORM I

To Megical ORCEE i
wrenmnnnnees N@ame in Full)

Please examine the above named as to his physical and mental fitness for a
Secondary Education.
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Remarks and additional information e.g physical defects or impairments,
infection, chronic or family disease eg sickle cell.

....................................................................................................................................................
....................................................................................................................................................
....................................................................................................................................................
....................................................................................................................................................
....................................................................................................................................................

I certify that the above named student is fit/is un fit to persue Secondary
Education.
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KIAMBATANISHO NA. 3
MAELEZO BINAFSI YA MZAZI/MLEZI

Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi
L. Jinin 18 DAL FIVEIORE 15 ..o i v NP8 S i
T A IR VA DI iiaisssiiasasmasnsiaiesin

2. Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi
shuleni.
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Mzazi: 1 Mzazi: 2 Mzazi: 3 Mzazi: 4

3. Anwani ya mahali anapoishi sasa ..........cceeerersiennnes

4. Mahali dlipozaliwa mEazl IRleal v i semrr———————
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AHADI YA MZAZI/MLEZI

B I conmammnssinss ssssossssanissiris i i i ninakubali nafasi aliyopewa

IROI0 W i b e e

¢ Nitashirikiana na Uongozi wa Shule katika suala la kumlea, kumwendeleza
au kumtia moyo wa kupenda Shule.



Nitamsaidia mtoto wangu vifaa vya shule ambavyo havitolewi shuleni ikiwa
ni pamoja na karo na michango mingine inayoidhinishwa na Bodi ya Shule.

Nitahakikisha kwamba mtoto wangu anawahi shuleni na pia hachelewi
likizoni.

walimu wake.

Ninatambua pia kumchelewesha kufika shuleni siku ya kufungua shule
kunaweza kusababisha kupoteza nafasi aliyopewa.

Nitamruhusu/nitamleta mwanafunzi kuripoti akiwa amekamilisha mahitaji
yote na karo ya shule.




